ข่าว
100 year

"นัฐนันท์" คว้า 2 ทองปั่นลู่ "ควีนส์สิริกิติ์"

ไทยรัฐออนไลน์2 พ.ย. 2562 19:00 น.
SHARE

“สาวน้อยมหัศจรรย์” นัฐนันท์ นนทะแก้ว โชว์ฟอร์มแจ่มคว้า 2 ทอง ศึกสองล้อลู่ชิงถ้วยพระราชทาน “ควีนส์สิริกิติ์” สนามที่ 3 ด้านนักปั่นรุ่นใหญ่ “จันทร์เพ็ง นนทะสิน” ยังไว้ลาย คว้าแชมป์ พอยต์เรซ 20 กม. ประชาชนหญิง เช่นเดียวกับ “ชนิภรณ์ บัตริยะ” ที่ผงาดแชมป์เปอร์ซูต 3 กม. ประชาชนหญิง

การแข่งขันจักรยานประเภทลู่ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง “ควีนส์สิริกิติ์” ประจำปี 2562 สนามที่ 3 ที่เวลโลโดรม การกีฬาแห่งประเทศไทย หัวหมาก เมื่อวันที่ 2 พ.ย. เป็นการแข่งขันวันที่สอง มีชิงชัย 18 เหรียญทอง มีผลดังต่อไปนี้

สแครตช์ 4 กม. ยุวชนหญิง ที่ 1 “สาวน้อยมหัศจรรย์” น.ส.นัฐนันท์ นนทะแก้ว (ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ วัดดงน้อย ร.ร.โคกกระเทียมวิทยาลัย), ที่ 2 น.ส.ณัฐภรณ์ อภิโมทย์ (ร.ร.กีฬากรุงเทพมาหนคร), ที่ 3 ด.ญ.สุพิชชา วรวงค์ (ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ วัดดงน้อย ร.ร.บางบ่อวิทยาคม), พอยท์เรซ 10 กม. เยาวชนหญิง ที่ 1 ที่ 1 น.ส.กัญญารัตน์ หน่อแก้ว (ธนาคารออมสิน) 30 คะแนน, ที่ 2 น.ส.ภาสิรี เจริญทรัพยานนท์ (ร.ร.กีฬากรุงเทพมหานคร) 16 คะแนน, ที่ 3 น.ส.อันนา เดชะพันธ์ (ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ วัดดงน้อย) 14 คะแนน, สแครตช์ 10 กม. (30 รอบ) ประชาชนชาย ที่ 1 จ.ส.อ.กฤษฎา ช่างปัด (กองทัพบก), ที่ 2 พลฯ สุระ จิตตวิวัฒน์ (กองทัพบก), ที่ 3 ส.ต.ต.ศักดิ์ชัย พอดีงาน (สำนักงานตำรวจแห่งชาติ Singha-GOGI)

เปอร์ซูต 2 กม. ยุวชนชาย ที่ 1 นายดนัย เจริญช่าง (สำนักงานตำรวจแห่งชาติ Singha-GOGI) เวลา 2.34.005 นาที, ที่ 2 นายเสกอนันต์ มาเนียม (ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ กองบิน 46 พิษณุโลก) เวลา 2.39.349 นาที, ที่ 3 ด.ช.กฤตณัฐ แก้วน้อย (ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ กองบิน 46 พิษณุโลก) เวลา 2.31.627 นาที, เปอร์ซูต 2 กม. เยาวชนหญิง ที่ 1 น.ส.ภาสิรี เจริญทรัพยานนท์ (ร.ร.กีฬากรุงเทพมหานคร) เวลา 2.53.071 นาที, ที่ 2 น.ส.พรพิศชาณ์ ฆ้องนอก (ร.ร.กีฬากรุงเทพมหานคร) เวลา 3.02.022 นาที, ที่ 3 น.ส.อันนา เดชะพันธ์ (ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ วัดดงน้อย) เวลา 2.54.263 นาที, เปอร์ซูต 2 กม. ยุวชนหญิง ที่ 1 น.ส.นัฐนันท์ นนทะแก้ว (ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ วัดดงน้อย ร.ร.โคกกระเทียมวิทยาลัย) เวลา 2.50.253 นาที นับเป็นเหรียญทองที่ 2 ของ นัฐนันท์ อีกด้วย, ที่ 2 น.ส.ณัฐภรณ์ อภิโมทย์ (ร.ร.กีฬากรุงเทพมาหนคร) เวลา 2.51.062, ที่ 3 น.ส.จิตราพร สายสิงห์ (ร.ร.อำนาจเจริญพิทยาคม) เวลา 2.58.221 นาที

เปอร์ซูต 3 กม. ประชาชนหญิง น.ส.ชนิภรณ์ บัตริยะ (ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ พระราม 3-สำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหม) ชนะน็อกในรอบที่ 8, ที่ 2 น.ส.ปิยะธิดา ทิศจันทร์ (ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ พระราม 3), ที่ 3 ร.อ.หญิง จันทร์เพ็ง นนทะสิน (สำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหม) ชนะน็อกในรอบที่ 5, เปอร์ซูต 3 กม. เยาวชนชาย ที่ 1 นายปัณณธร บุญพรม (ร.ร.กีฬากรุงเทพมหานคร &Roojai) ชนะน็อกในรอบที่ 3, ที่ 2 นายสุรนาท คงสุข (ร.ร.กีฬากรุงเทพมหานคร&Roojai), ที่ 3 นายวิศวกร แก้วทอง (ร.ร.กีฬากรุงเทพมหานคร&Roojai) เวลา 3.48.015 นาที, เปอร์ซูต 4 กม. ประชาชนชาย ที่ 1 ส.ต.ต.ศักดิ์ชัย พอดีงาน (สำนักงานตำรวจแห่งชาติ Singha-GOGI) ชนะน็อกในรอบที่ 11, ที่ 2 จ.ท.จิรพนธ์ ตั้งประเสริฐ (กองทัพอากาศ), ที่ 3 ส.ท.ธนาคม จูมพระบุตร (กองทัพบก) ชนะน็อกในรอบที่ 6

พอยต์เรซ 20 กม. ประชาชนหญิง ที่ 1 ร.อ.หญิง จันทร์เพ็ง นนทะสิน (สำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหม) 57 คะแนน, ที่ 2 น.ส.สโรชา กมลนคร (ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ พระราม 3) 42 คะแนน, ที่ 3 น.ส.ชนิภรณ์ บัตริยะ (ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ พระราม 3-สำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหม) 35 คะแนน, ออมเนียม ประชาชนชาย ที่ 1 ส.ท.ธนาคม จูมพระบุตร (กองทัพบก) 161 คะแนน, ที่ 2 จ.ส.อ.กฤษฎา ช่างปัด (กองทัพบก) 155 คะแนน, ที่ 3 พลฯ สุระ จิตตวิวัฒน์ (กองทัพบก) 130 คะแนน สำหรับผลการแข่งขันทั้งหมดติดตามได้ที่เว็บไซต์ของสมาคมกีฬาจักรยานฯ www.thaicycling.or.th

ด้านโปรแกรมการแข่งขันวันอาทิตย์ที่ 3 พ.ย. เริ่มตั้งแต่เวลา 08.00 น. ชิงชัยทั้งหมด 15 เหรียญทอง ได้แก่ ไทม์ไทรอัล 500 ม. ประชาชนหญิง, ไทม์ไทรอัล 500 ม. ยุวชนชาย, ไทม์ไทรอัล 500 ม. เยาวชนหญิง, ไทม์ไทรอัล 500 ม. ยุวชนหญิง, ไทม์ไทรอัล 1 กม. ประชาชนชาย, ไทม์ไทรอัล 1 กม. เยาวชนชาย, สแครชต์ 5 กม. ยุวชนชาย, คีริน เยาวชนหญิง, ทีมสปรินต์ ประชาชนหญิง, เมดิสัน ประชาชนชาย, สปรินต์ ประชาชนชาย, สปรินต์ เยาวชนชาย, ทีมสปรินต์ ยุวชนชาย, สแครชต์ (15 รอบ) เยาวชนหญิง, พอยต์เรซ 16 กม. เยาวชนชาย

อ่านเพิ่มเติม...

แท็กที่เกี่ยวข้อง

ควีนส์สิริกิติ์จักรยานประเภทลู่ชิงถ้วยพระราชทานสมาคมกีฬาจักรยานแห่งประเทศไทย

Most Viewed

คุณอาจสนใจข่าวนี้