ฮือฮาทั้งหอประชุมที่ร้อยเอ็ด "น้องร็อกกี้" LGBTQ+ สวยระดับนางฟ้า เข้ารายงานตัวตรวจเลือกทหารกองเกิน พบประวัติเป็นแบรนด์แอมบาสเดอร์ มหา'ลัย ดัง
วันที่ 4 เม.ย.67 เรียกว่าเป็นสีสันในช่วงเกณฑ์ทหารในทุกๆ ปี ที่จะมี LGBTQ+ ที่สวยระดับนางฟ้า มารายงานตัวตรวจเลือกทหารกองเกิน ซึ่งในปีนี้ ที่หอประชุมที่ว่าการอำเภอเกษตรวิสัย จ.ร้อยเอ็ด สถานที่ ตรวจเลือกทหารกองเกินเข้ารับราชการทหารกองประจำการ จังหวัดร้อยเอ็ด ประจำปี 2567 พบมีสาวประเภทสอง มาร่วมเกณฑ์ทหาร แต่ที่สะดุดตาคนทั้งหอประชุม คือ "น้องร็อกกี้ ภริดา" ซึ่งก่อนหน้านี้เคยเป็นกระแสในโลกโซเชียล กรณีนักเรียนมัธยมชาย หน้าสวยละมุนราวกับหญิงแท้
สำหรับ น้องร็อกกี้ ปัจจุบันศึกษาที่ มหาวิทยาลัยศรีปทุม ได้รับตำแหน่งจากการประกวด ลูกสาวหล่าจังหวัดร้อยเอ็ด และตำแหน่งแบรนด์แอมบาสเดอร์ มหาวิทยาลัยศรีปทุม
![](https://static.thairath.co.th/media/Dtbezn3nNUxytg04aja6qNIbQYGDrLKAEdO1BNEYYVG0RT.jpg)
ขณะที่เฟซบุ๊ก "Parida Kerayuphan" ของน้องร็อกกี้ ได้โพสต์ภาพตัวเองถือเอกสารการรายงานตัว พร้อมแคปชั่นว่า "#เกณฑ์ทหาร67 #เกษตรวิสัย" ซึ่งก็มีคนเข้ามาแสดงความคิดเห็นจำนวนมาก อาทิ สุดๆแม่เอ้ยยย, คนมงอยู่นี้แล้วค่ะ, โอ้ยยสวยสุดๆ, ชายตกใจเเน่ ฯลฯ
...
น้องร็อกกี้ บอกด้วยว่า สำหรับคนที่จะมาเกณฑ์ทหาร ขอให้สู้ๆ นะคะ ทำใจร่มๆ ไว้ คนที่เป็นสาวประเภทสองก็ให้ไปขอใบรับรองแพทย์ เพื่อนำมายื่น ส่วนผู้ชายก็ให้เตรียมใจไว้ ผ่านแน่นอน 100%.
![](https://static.thairath.co.th/media/Dtbezn3nNUxytg04aja6qNIbQYGDrLKAUxPiACG5nVOBUM.jpg)
ที่มาจาก เฟซบุ๊ก Parida Kerayuphan