มีชัย ฤชุพันธุ์ อดีตประธานคณะกรรมการร่างรัฐธรรมนูญฯ เดินทางมาใช้สิทธิกับครอบครัวที่หน่วยเลือกตั้งโรงเรียนวัดผาสุกมณีจักร เมืองทองธานี ปากเกร็ด แวะทักทายพูดคุยกับเจ้าหน้าที่ "วันนี้มีคนออกมาใช้สิทธิกันเยอะ"
เวลา 10.00 น. วันที่ 14 พ.ค. 66 ที่หน่วยเลือกตั้งที่ 138 เขตเลือกตั้งที่ 4 จ.นนทบุรี ภายในโรงเรียนวัดผาสุกมณีจักร เมืองทองธานี อ.ปากเกร็ด นายมีชัย ฤชุพันธุ์ อดีตประธานคณะกรรมการร่างรัฐธรรมนูญ ปี 60 เดินทางมาใช้สิทธิเลือกตั้ง ส.ส. พร้อมกับครอบครัว
![](https://static.thairath.co.th/media/Dtbezn3nNUxytg04aiHuT0yeToZ5uOz8GZ6zZJq1je4zxU.jpg)
นายมีชัย ได้สอบถามเจ้าหน้าที่เพื่อตรวจสอบสิทธิในรายชื่อผู้มีสิทธิลงคะแนน ก่อนเดินไปต่อแถวประชาชนที่เดินทางมาใช้สิทธิกันอย่างคึกคักแถวยาวเหยียด รับบัตรเลือกตั้งเข้าคูหาลงคะแนนเสียง หลังจากลงคะแนนเสียงเสร็จ นายมีชัยได้เดินออกมาทักทายพูดคุยกับเจ้าหน้าที่ว่า "วันนี้มีคนออกมาใช้สิทธิกันเยอะ" จากนั้นจึงเดินทางกลับ