วันศุกร์ที่ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ชี้มวยเด็ด 26/02/60

ชี้มวยเด็ด 26/02/60

  • Share:

ช่อง 7 : สิบแสน–อินทรีย์ทอง–เพชรขวัญชัย–ดี

เวทีมวยรังสิต–สนามมวยช่อง 7 สีและ เวทีราชดำเนิน วันอาทิตย์ที่ 26 ก.พ. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกมวยดีวิถีไทย เอ็นบีที.ถ่ายสด 12.30 น.

แชมป์ ดาบกรก้องฟ้า มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสีเป็นรอง จะแพ้ เดือน ก.กัมปนาท 108 ป.

ยอดอาคม ศิริลักษณ์มวยไทย มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ ซีต้า ว.สันต์ใต้ 118 ต่อ 119 ป.

แดนพิชิต เอกบางไทร มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาด จะชนะ นิลมังกร อ.สบายแท้ 106 ต่อ 107 ป.

สมิงหยก ลูกหมีชุมพร มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ ยอดสยาม สจ.วิชิตแปดริ้ว 132 ป.

ศึกมวยไทย 7 สี ช่อง 7 ถ่ายสด 13.00 น.

สุภาพน้อย (ศ.วริษฐา) สจ.เปี๊ยกอุทัย มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรงกว่า จะชนะ ฟ้าสุชล ร.ร.กีฬาพิษณุโลก 120 ป.

เพชรขวัญชัย (อ.ขวัญชัย) จิตรเมืองนนท์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ ชายชนะ แป๋งกองปราบ 120 ป.

กรังด์ปรีซ์น้อย เพชรเกียรติเพชร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดแต่สภาพร่างกายเป็นรอง จะแพ้ อินทรีย์ทอง ป.พีณภัทร มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสดมีฮึดตลอดสภาพร่างกายดีกว่าชนิดสนุกอีกครั้ง 136 ป.

สิบแสน ต.เอี๋ยวเจริญทองภูเก็ต มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกแม่นยำรุนแรงฉลาดกว่า จะชนะ รถถัง จิตรเมืองนนท์ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่จังหวะเป็นรองช้ากว่า 131 ป.

ศึกมวยไทย ททบ.5 ถ่ายสด 16.05 น.

ศรนารายณ์ น้ำดื่มโชคปรีชา มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรงแต่แรงปลายเป็นรอง จะแพ้ ก้องอีสาน (ก้องสนั่น ศิษย์เซียนเอ้ป) ศักดิ์หอมศีล 120 ป.

ยอดเพชร แป๋งกองปราบ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงกว่า จะชนะ ตองเอ ก.กัมปนาท 118 ป.

ยิ้มสยาม แป๋งกองปราบ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ ทอง เมืองสีมา 134 ป.

พญาหลวง ฟลุ๊คบะหมี่เกี๊ยว มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่แรงปลายเป็นรอง จะแพ้ ณพกฤต ก.กัมปนาท มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดชนิดสนุก 145 ป.

ศึกวันกิ่งทอง เวทีราชดำเนิน 18.30 น.

มังกรน้อย ต.ห้วยไร่ จะชนะ มฤตยูดำ ลูกสวน 108 ป.

กองทัพ เกียรติกองพล จะชนะ เด่นหนองเซียน เอฟ.เอ.กรุ๊ป 110 ป.

เพชรเอก ส.ศักรินทร์ จะชนะ เทพฤทธิ์ ศิษย์ สจ.เสือ 108 ป.

โกกิ ว.วันชัย (ญี่ปุ่น) จะแพ้ วีระพลเล็ก เกียรติกองพล ชนิดสนุกอีกครั้ง 118 ป.

ปังปอนด์ ส.วริษฐา จะชนะ เพทาย ส.รัตนกุล 117 ป.

จักรชัย เพชรโพธิ์ทอง จะชนะ อาดัม ส.สุวรรณภักดี(ฝรั่งเศส) 143 ป.

ก้องสุริยา ศิษย์นที จะชนะ สุดทน ส.วิเศษกิจ 124 ป.

แสนเก่ง เอ็กซินดิคอนยิม จะชนะ อภิเดช ก.พากเพียรศิลป์ 110ป.

ด่านเงิน ต.ห้วยไร่ จะชนะ ชลอศักดิ์ เทศบาลเชียง ชนิดสนุกอีกครั้ง 110 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้