วันอังคารที่ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐLogin
'ส.บอล' แบโผรายชื่อ 'ชบาแก้ว' ยู-19 เก็บตัวที่ขอนแก่น 11 ก.พ.นี้

'ส.บอล' แบโผรายชื่อ 'ชบาแก้ว' ยู-19 เก็บตัวที่ขอนแก่น 11 ก.พ.นี้

  • Share:

"สมาคมกีฬาฟุตบอลฯ" ประกาศรายชื่อนักฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 เพื่อไปเก็บตัวเตรียมความพร้อมการแข่งขันชิงแชมป์เอเชีย รอบสุดท้ายที่ประเทศจีน...

วันที่ 8 ก.พ. 60 สืบเนื่องจากการที่สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ได้ดำเนินการส่งทีมฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี เข้าร่วมการแข่งขันฟุตบอลรายการ "AFC U-19 Women's Championship 2017" ที่ประเทศจีน ระหว่างวันที่ 14-28 ตุลาคม 2560 นั้น

โดยทางสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ จึงขอประกาศรายชื่อนักกีฬาฟุตบอลหญิงทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี เพื่อเข้าร่วมเก็บตัวฝึกซ้อม และเตรียมความพร้อมในการแข่งขันดังกล่าว ตั้งแต่วันเสาร์ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2560 ณ สนามลีโอปาร์ค อำเภอ เมืองพล จังหวัด ขอนแก่น เวลา 14.00 น. จำนวน 29 คน ดังนี้

1. นางสาว วริศรา ปลื้มใจ โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี

2. นางสาว คณาทิพย์ ไชโยธา โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี

3. นางสาว พนิตา พรมรัตน์ โรงเรียนสมเด็จพิทยาคม

4. นางสาว พรพิรุณ พิลาวรรณ โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น

5. นางสาว ทิพกฤตา อ่อนสมัย โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น

6. นางสาว ธมลวรรณ รักษาภักดี โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น

7. นางสาว ณัฐวดี ปร่ำนาค โรงเรียนกีฬากรุงเทพฯ

8. นางสาว อนุธิดา มะลาศรี โรงเรียนกีฬากรุงเทพฯ (บางมด)

9. นางสาว กัญชลิญา พิมพะบุตร โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น

10. นางสาว กุลสตรี ใจทน โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี

11. นางสาว จิราภรณ์ มงคลดี โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น

12. นางสาว วาลุกา ศรีสันต์ โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี

13. นางสาว กัญญาณัฐ เชษฐบุตร โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น

14. นางสาว ชนิกานต์ มณีโชติสวัสดิ์ โรงเรียนกีฬาจังหวัดนครปฐม

15. นางสาว ชนินาถ มณีโชติสวัสดิ์ โรงเรียนกีฬาจังหวัดนครปฐม

16. นางสาว ฑณัฏฐา สังข์ทอง โรงเรียนกีฬากรุงเทพฯ (บางมด)

17. นางสาว อุไรพร ยงกุล โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ

18. นางสาว มาริสา ไชยปัญญา โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ

19. นางสาว อรพรรณ บุ้งทอง โรงเรียนกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ

20. นางสาว ธนาพร เพชรอ่อน โรงเรียนกีฬาจังหวัดนครศรีธรรมราช

21. นางสาว ธารทิพย์ พันเดช โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี

22. นางสาว ศรุดา ก้อนฝ้าย โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี

23. นางสาว ศิริกาญจน์ พยัคเนตร โรงเรียนกีฬาจังหวัดชลบุรี

24. นางสาว เจนจิรา จำธรรม โรงเรียนกีฬาจังหวัดลำปาง

25. นางสาว ภารวี พากเพียร โรงเรียนกีฬาจังหวัดลำปาง

26. นางสาว สุภารัตน์ สุนสุรัตน์ โรงเรียนเลยอนุกูล

27. นางสาว อลิษา กลีบแก้ว โรงเรียนกีฬาจังหวัดลำปาง

28. นางสาว นริศรา พรมรักษา โรงเรียนกีฬาจังหวัดลำปาง

29. นางสาว ชญานันท์ ไชยเขตร์ โรงเรียนกีฬากรุงเทพฯ (บางมด)

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้