วันศุกร์ที่ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ชี้มวยเด็ด 26/11/59

ชี้มวยเด็ด 26/11/59

  • Share:

“ศึกยอดมวยไทยรัฐ” ไทยรัฐทีวีถ่าย 2โมง

กานต์–เพชรเมืองย่า–เพชรไชยา–ดีกว่า

เวทีสยามอ้อมน้อย–เวทีชั่วคราวมนตรีสตูดิโอ ลาดพร้าว ซอย 101 และ เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 26 พ.ย. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.15 น.

ก้องธรณีเล็ก ต.หลักสอง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีคล่องแต่แข็งแกร่งเป็นรอง จะแพ้ ณรงค์ทอง เพชรสี่หมื่น 100 ป.

จอมโหด ช.เกตุวีณา มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่ช้ากว่า จะแพ้ รักสุรินทร์ เคซ่ายิม มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงฉลาดฟิตซ้อมเตรียมตัวมาแก้มือชนิดสนุกพลิกไปมาอีกครั้ง 129 ป.

อรุณเดช (เพชรอรุณ) เพชรสุภาพรรณ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงจิตใจสู้มีฮึดตลอดกว่า จะชนะ เพชรวัลลภ ศิษย์สองพี่น้อง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกแม่นยำรุนแรง ฉลาดแต่เสียดสีจิตใจไม่มั่นคงท้ายๆ 154 ป.

ลมเหนือ สายการบินนกแอร์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่แรงปลายเป็นรอง จะแพ้ เทอดเกียรติ ส.สมโภชน์ยิม ชนิดสนุกพลิกไปมาอีกครั้ง 120 ป.

ศึกยอดมวยไทยรัฐ ไทยรัฐทีวี ถ่าย14.00น.

พยัคฆ์ ศูนย์กีฬาบ่อพลับ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงฉลาดฟิตซ้อมเตรียมตัวมาแก้มือ จะชนะ เพชรหัวหิน ป.เพชรไข่แก้ว ชนิดสนุกพลิกไปมาล้างตากรรมการอีกครั้ง 112 ป.

เพชรใหม่ ส.ณรงค์ศักดิ์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดแต่เสียดสียืดเยื้อเป็นรอง จะแพ้ เพชรไชยา ศิษย์ผู้พันตู่ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่าท้ายๆ 142 ป.

ม้าศึกเล็ก อบต.กำพี้ มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอด แต่เข่าในเป็นรอง จะแพ้ เพชรเมืองย่า สุดสาครมวยไทยยิมส์ มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดกว่าชนิดสนุก 120/118 ป.

กานต์ ก.กัมปนาท มวยเก่าทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ ก้องธรณี (ก้องภูธร น.นพหิรัญ, โผน เมืองละโว้) ส.บุญเยี่ยม มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่ปัญหาชีวิตรุมเร้า 120 ป.

ปากกาเพชร ต.หลังสอง มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดกว่า จะชนะ อรชุนน้อย เมืองสีมา 114 ป.

รุ่งสยาม แอนนี่มวยไทยยิมส์ จะแพ้ เมาคลีเพชรสี่หมื่น 100 ป.

ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร 16.30 น.

อุลตร้า ส.ศิริลักษณ์ จะชนะ เดชกุญชร แป๋งกองปราบ 114 ป.

รุ่งเพชร เพชรเจริญ จะชนะ เจนเชิง อ.พิริยะภิญโญ 118 ป.

พลังชัย ป.พีณภัทร จะชนะ ตฤณทอง เกียรติเจริญชัย 130 ป.

พญาเม่น ศิษย์ลมหนาว จะชนะ เพชรรุ่ง เพชรเจริญ 110 ป.

ชนะพงษ์ ช.ชัชชัย จะชนะ ฟ้าลิขิต ศิษย์กำนันประเสริฐ 102 ป.

นนทชัย เกียรติเกรียงศักดิ์ จะชนะ เพชรชิงโค อบต.ชิงโค 117 ป.

คมเพชร จิตรเมืองนนท์ จะชนะ แก่นพิทักษ์ ส.สุนทรพิทักษ์ 108 ป.

ไทรโยคจิ๋ว ช.ชัชชัย จะแพ้ ปิ่นเกล้า สิงห์นวอาวุธ 125 ป.

อภิสิทธิ์ สิงห์มนัสศักดิ์ จะชนะ ยอดเพชร ศิษย์เจ๊เพ็ญ 125 ป.

หนุมาน สิงห์นวอาวุธ จะชนะ ยอดเพชร ส.พจน์กิจชัย 101 ป.

เพชรดำ ศิษย์ผู้ใหญ่ดำ จะแพ้ ฟ้าพิชิต ศิษย์กำนันประเสริฐ 106 ป.

“ชัย ศิษย์อาจารย์บี้”

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้