วันศุกร์ที่ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2562
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ชี้มวยเด็ด 02/10/59

ชี้มวยเด็ด 02/10/59

  • Share:
ช่อง 7 : วินัยเล็ก-เดชเทวดา-มังกรทอง-ดี

เวทีมวยรังสิต-สนามมวยช่อง 7 สี-เวทีราชดำเนิน วันอาทิตย์ที่ 2 ต.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกมวยดีวิถีไทย ช่อง 11 ถ่ายทอดสด12.30น.

เก้าเหรียญทอง เพชรจินดา มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรงแต่แข็งแกร่งเป็นรองจะแพ้ วรชาติเล็ก พุ่มพันธ์ม่วง 116 ป.

เรือนแพน้อย ศ.เลือดชาวใต้ มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ ยอดแสนไกรม.บุญ-สมศรี 117 ป.

เพชรวิชิต สจ.วิชิตแปดริ้ว มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่ช้ากว่า จะแพ้ เพชรสุพรรณ ป.ดาวรุ่งเรือง 112 ป.

ยอดกฤษดา ยุทธชลบุรี มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่จังหวะเป็นรอง จะแพ้ คมเกียรติ เพชร ปตอ. มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดกว่าชนิดสนุกอีกครั้ง 124 ป.

ศึกมวยไทย 7 สี ช่อง 7 ถ่ายสด14.15น.

เหนือเพชร กีล่าสปอร์ต มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่เข่าในเป็นรอง จะแพ้ เดอะกลั๊ฟ เดอะกลั๊ฟพัทยา 115 ป.

มังกรทอง ศักดิ์บุรีรัมย์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ สายฝน รัตนภานุ 115 ป.

แสงศักดา ศิษย์เจ๊เหมียว มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่ช้ากว่า จะแพ้เดชเทวดา สิทธิกุล มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดฟิตซ้อมเตรียมตัวมาแก้มือชนิดสนุกพลิกไปมาอีกครั้ง 145 ป.

นนทกิจต.หมอศรี มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่จังหวะเป็นรอง จะแพ้ วินัยเล็ก พ.รังสรรค์ มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดหลักเหลี่ยมดีกว่า 142 ป.

ศึกเพชรวิเศษ พีพีทีวีถ่ายสด18.20น.

อรัญชัย เกียรติภัทรพรรณ มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดฟิตซ้อมเตรียมตัวมาแก้มือ จะชนะ แสนศักดิ์ เพชรบัญชา ชนิดสนุกอีกครั้ง 136 ป.

น้องยศ ศิษย์เจ๊กานต์ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดเก๋าเกมกว่า จะชนะ หยกมรกต ว.สังข์ประไพ 115 ป.

รุ่งเพชร ว.สังข์ประไพ มวยเก่าแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงเก๋าเกมแต่สภาพสังขารเป็นรอง จะแพ้ องค์บาก ศิษย์สารวัตรเสือ มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดสภาพร่างกายดีกว่าชนิดสนุก 128 ป.

ไซ เอฟ.เอ.กรุ๊ป จะชนะ ซุปเปอร์นิว โนนแดงยิมส์ 107 ป.

รักเล่ห์ ช.กาญจนรักษ์ จะแพ้ ไข่หวานแท้ เกียรติฉัตรชัย 122 ป.

เมืองทอง ที.บี.เอ็ม.ยิมส์ จะชนะ ดาวทองน้อย ศิษย์ดาบเลาะ 115 ป.

จิ้งหรีดทอง ป.เอี่ยมเฮง จะชนะ ล่าฝัน (ศิษย์เจ๊ปอนด์) ศ.เกียรติวัฒน์ 122 ป.

หลักทรัพย์ (ช.พิทักษ์ชัย) ภูติอนันต์บางนายิม จะชนะ ลมหนาว ส.รื่นรมย์ 101 ป.

เพชรโคกสี ศิษย์ทองปอนด์ จะชนะเพชรโสภณ นายป๊อดกบินทร์ 88 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

อ่านเพิ่มเติม...

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้