วันพุธที่ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ชี้มวยเด็ด 24/09/59

“ศึกยอดมวยไทยรัฐ” จัดมวยฉลองครบ 1 ปี
เสือใหญ่–ก้องศักดิ์–ชนะเพชร–ต้องลุ้น

เวทีสยาม อ้อมน้อย–เวทีมวยชั่วคราวมนตรีสตูดิโอลาดพร้าว ซอย 101 และ เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 24 ก.ย. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.15 น.

ณพกฤต ก.กัมปนาท มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงเก๋าเกมกว่า จะชนะ เพชรมะกอก ศิษย์ดาบไหม 145 ป.

พลเอก (ม.ภูวนา นายพลคนขอนแก่น) อ.ขวัญเมือง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่ช้ากว่า จะแพ้ วันเฉลิม ศิษย์ซ้อน้อง มวยเก่าจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดเก๋าเกมกลับมาภาคใหม่ฟอร์มสดชนิดสนุก 135 ป.

สวยงาม พุ่มพันธ์ม่วง มวยจังหวะเตะต่อยหมัด แทงเข่าปล้ำตีรุนแรงผ่านกระดูกมาโชกโชนกว่า จะชนะ แสนเพชร (เกียรติเพชรน้อย) แสงมรกต มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรงแต่กระดูกผ่านมวยเป็นรอง 154 ป.

เพชรปทุม ส.สมหมาย มวยจังหวะเตะต่อย หมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสดกว่า จะชนะ กฤษณะ สิงห์ป้อมปราบ 113 ป. 

ศึกยอดมวยไทยรัฐ ไทยรัฐทีวีถ่าย 14.00 น.

ป้องกันแชมป์มวยไทยรุ่นเฟเธอร์เวท เพชรเมืองชล สุดสาครมวยไทยยิมส์ มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่เสียดสีเป็นรอง จะแพ้ ชนะเพชร 91 รุ่งโรจน์ มวยทรหด เตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดชนิดสนุก 126 ป.

ก้องศักดิ์ ศิษย์บุญมี มวยจังหวะเตะต่อย หมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดชื่อชั้นการผ่านมวยเหนือกว่า จะชนะ อินทราชัย ช.ห้าพยัคฆ์ มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึด ตลอดแต่การผ่านมวยเป็นรอง 145 ป.

ชิงแชมป์มวยไทยรุ่นไลต์ฟลายเวทที่ว่าง เสือใหญ่ ช.ห้าพยัคฆ์ มวยทรหดเตะขาเจาะยางต่อยหมัดหนักหน่วงจิตใจสู้ มีฮึดตลอดน่าลุ้นกว่า จะชนะ วิทยาเล็ก เพชรสี่หมื่น มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาด ชนิดสนุก 108 ป.

ก้องธรณีเล็ก ต.หลักสอง มวย จังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสียืดเยื้อเป็นรอง จะแพ้ เพชรพันล้าน บิ๊กเอ็มยิมส์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสด มีฮึดตลอดกว่าท้ายๆชนิดสนุกอีกครั้ง 104/103 ป.

คีรีหลวง ช.ห้าพยัคฆ์ จะชนะ เผด็จศึก เพชรสี่หมื่น 100 ป.

เผด็จศึก อบต.หนองสะพาน จะแพ้ แสนเหลี่ยม ปุ๋ยดีนายดี 100 ป.

ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร 14.00 น.

เพชรบรรพต ฮั้วโรงน้ำแข็ง จะชนะ ยางดำ พุ่มพันธ์ม่วง 105 ป.

โค๊ก ลูกมะขามหวาน จะชนะ กองปราบเล็ก ทีเด็ดโล่เงิน 114 ป.

ยอดกตัญญู เทศบาลกุดน้ำใส จะชนะ อำนวยเดช ว.วรรณทวี 118 ป.

เดชฤทธิ์ เมืองบัวขาว จะชนะ ประกายเพชร สจ.เปี๊ยกอุทัย 124 ป.

บัญชาชาติ ศิษย์หนุ่มน้อย จะแพ้ เพชรภูไท ภ.ศรีสุขกาญจน์ 100 ป.

ห้าฉลาม ศิษย์ผู้พันตู่ จะชนะ เพชร ท.เทพสุทิน 132 ป.

ฟ้าเป็นหนึ่ง ภ.หล้าบุญ จะแพ้ พลกฤต ต.เอี๋ยวเจริญทองภูเก็ต 118 ป.

เพชรดงบัง พ.พรานบูรพา 55 จะชนะ ซุปเปอร์บาส พีคาร์ซัส-ดอนเมือง 108 ป.

ปรีชา ทีเด็ดโล่เงิน จะชนะ ซุปเปอร์แมน ศิษย์ครูอินทร์ 118 ป.

ไกรทอง จิตรเมืองนนท์ จะชนะ เพชรมรกต สจ.เปี๊ยกอุทัย 116 ป.

แรมโบ้ อ.ประมวล จะแพ้ ขุนศึก ต.ละงู 124 ป.

เพชรพนมรุ้ง เมืองบัวขาว จะชนะ ฟ้าเพทาย ส.บ้านยง 105 ป.

อภิเดช วีระบ้านโพธิ์ จะชนะ คมพยัคฆ์ ศิษย์กำนันจีรวัฒน์ 100 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

23 ก.ย. 2559 10:23 23 ก.ย. 2559 10:23 ไทยรัฐ