วันอาทิตย์ที่ 22 เมษายน พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ชี้มวยเด็ด 13/08/59

ไทยรัฐทีวีถ่ายสด “ศึกยอดมวยไทยรัฐ”

ก้องนครบาล–จรวดศึก–สลาตัน–มีลุ้น

เวทีสยาม อ้อมน้อย-เวทีชั่วคราวมนตรีสตูดิโอ ลาดพร้าว ซอย 101 และ เวทีลุมพินีวันเสาร์ที่ 13 ส.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัยศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.15 น.

แสนทนง ต.ศิลาชัย มวยจังหวะเตะขาเจาะยางต่อยหมัดรุนแรงมีลุ้นตลอด จะชนะ เทวฤทธิ์ศิริลักษณ์มวยไทย 105 ป.

ไฟป่า ส.ณรงค์ฤทธิ์มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ วาชิต แสงมรกต (อิหร่าน) 145 ต่อ147 ป.

สวยงาม พุ่มพันธ์ม่วง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงจิตใจสู้มีฮึดตลอดเก๋าเกมกว่า จะชนะ เพชรวัลลภ (สจ.วิชิตแปดริ้ว) ศิษย์สองพี่น้อง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสียืดเยื้อจิตใจไม่มั่นคงท้ายๆ 154 ป.

เด่นพิชิตศักดิ์-บุรีรัมย์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาด จะชนะ โลตัส (เพชรรุ่งเรือง) ต.เทวินชนิดสนุก อีกครั้ง 136 ป.

ศึกยอดมวยไทยรัฐ ไทยรัฐทีวีถ่ายสด 14.00 น.

แสงตะวัน เกียรติกำธร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดกว่า จะชนะ เจนรบ (ยอดวิชา) ซูจีบะหมี่เกี๊ยว ชนิดสนุกอีกครั้ง 110ป.

สลาตัน โตโยต้าระยอง มวยทรหดเตะขาต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงจิตใจสู้มีฮึดตลอด จะชนะ มังกรเพชร สก.สุไหงยิมส์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่ปะทะยืดเยื้อมียุบท้ายๆ 108 ป.

ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง มวยเก่าจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงเก๋าเกมคู่บารมี “จ่าตุ๊” ทรงพล พงษ์สว่าง แต่สภาพสังขารไม่อำนวย จะแพ้ จรวดศึก ก.กัมปนาท มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงถ้าไม่เกรงศักดิ์ศรีรุ่นน้ามีลุ้น 122 ป.

อินทราชัย ช.ห้าพยัคฆ์ มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่รูปร่างช่วงชกเป็นรอง จะแพ้ ก้องนครบาล ส.กิจรุ่งโรจน์ มวยสูงยาวจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดชนิดสนุก 142 ต่อ 144 ป.

สิงห์ดำ รถบ้านสมเกียรติตรัง มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงกว่าจะชนะ หนุ่มพิบูลย์ ราชานนท์ 111 ป.

คลังอาวุธสก. สุไหงยิม จะชนะ ดีเซลเล็ก สิงห์มาวิน 116 ป.

ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร 14.00 น.

พันตรีเล็ก เกียรติกษัตริย์ศึก จะชนะซันเดย์ ชายใหญ่ยิมส์ 106 ป.

ก้องปฐพี ศักดิ์นิรันดร์รัตน์ จะชนะ ฉมวกเพชร ศิษย์อุดมชัย 112 ป.

แสงศักดา ศิษย์เจ๊เหมียว จะชนะ เดชเทวดา สิทธิกุล 145ป.

พญาเม่น ศิษย์ลมหนาว จะแพ้ เพชรรุ่ง เพชรเจริญ 109 ป.

ยอดสยาม ส.บุญเยี่ยม จะชนะเพชรอำนาจ ส.กุลวงศ์ 108 ป.

ชัยมงคล ส.เสือเพชร จะแพ้ รักสมบัติ หมอเบสกมลา 125 ป.

ทองส.ยิ่งเจริญการช่าง จะชนะ มังกรทอง ซีด้ากบวัสดุภัณฑ์ภูเก็ต 132 ป.

ประกายเพชร อีมิเน้นท์แอร์จะชนะ กุมารทอง จิตรเมืองนนท์ 122 ป.

เพชรปิยะเพชรเจริญ จะชนะ เทอดเกียรติเล็ก จ.ภัทรียา 100 ป.

โมริชิตะ เอ็มโบว์ยิม (ญี่ปุ่น) จะชนะ เพชรวังจันทร์ ช.พีระชัย 120 ป.

ใจสู้ ศักดิ์โยธิน จะชนะเดชศักดา ช.พีระชัย 117 ป.

วุฒิชัยเล็ก ศ.ศักดิ์ชาย จะแพ้ เพชรดำเล็ก ยิ่งเจริญฟาร์ม 138 ป.

รุ่งพิชิต จ.ภัทรียา จะแพ้ เพชรคูเมือง ศิษย์นำขบวน107 ป.

ธนูเพชร ต.โรงสีกลม จะแพ้ เดชคูเมืองศิษย์นำขบวน 125 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

12 ส.ค. 2559 07:53 ไทยรัฐ