วันเสาร์ที่ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ชี้มวยเด็ด 30/07/59

ชี้มวยเด็ด 30/07/59

  • Share:

“ศึกยอดมวยไทยรัฐ” ไทยรัฐทีวีถ่ายสด 2 โมง

ชัยมงคล–เกรียงไกร–ตองเอ–ต้องลุ้น

เวทีสยามอ้อมน้อย–เวทีชั่วคราวมนตรีสตูดิโอ ลาดพร้าว ซอย 101 และ เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 30 ก.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.15 น.

หยกดำ เกียรติไพรสณฑ์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงฉลาดกว่า จะชนะ นิเชาว์ สุวิทย์ยิมส์ 120 ป.

พญาหลวง ฟลุ๊คบะหมี่เกี๊ยว มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงเก๋าเกมเปลี่ยนชื่อแซ่ใหม่น้ำเลี้ยงดีฟอร์มสด จะชนะ สิบหมื่น ศิษย์เชฟบุญธรรม 145 ป.

อรุณเดช (เพชรอรุณ) เพชรสุภาพรรณ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ ณัฐเกียรติ ท.พราน 49 มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่เข่าในเป็นรองท้ายๆ 154 ป.

เพชรสองคม ศิษย์เจริญทรัพย์ มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่ปะทะยืดเยื้อสภาพร่างกายเป็นรอง จะแพ้ เพชรทักษิณ ส.สมหมาย 130 ป.

ศึกยอดมวยไทยรัฐ ไทยรัฐทีวีถ่ายสด 14.00 น.

ผึ้งหลวง เพชรสี่หมื่น มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ จินตศักดิ์ 13 เหรียญเอ๊กซ์เพรส 126 ป.

ตองเอ ก.กัมปนาท มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงฟอร์มสดมีฮึดตลอดน่าลุ้นกว่า จะชนะ เปเป้เล็ก ต.หลักสอง มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่เสียดสีมียุบท้ายๆ 121 ป.

เกรียงไกร ต.ศิลาชัย มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอดเก๋าเกมกว่า จะชนะ สิงห์สุริยา ศักดิ์ชัยโชติ มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่เสียดสียืดเยื้อกระดูกเป็นรอง ชนิดสนุก 140 ป.

ประจัญบาน สจ.วิชิตแปดริ้ว มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่จังหวะเป็นรอง จะแพ้ ชัยมงคล ป.อ่าวทะเลบางเสร่ มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกแม่นยำรุนแรงฉลาดฟิตซ้อมเตรียมตัวมาแก้มือชนิดสนุกพลิกไปมาอีกครั้ง 114 ต่อ 115 ป.

เดือน ก.กัมปนาท มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดกว่า จะชนะ ยอดธงชัย สจ.เล็กเมืองนนท์ 105 ป. o ดาว ก.กัมปนาท จะชนะ ไมค์น้อย ศิษย์ไทย 103 ป.

ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร 14.00 น.

ก้องจักรวาล ท.พราน 49 จะชนะ เพชรบ่อทอง พยัคฆ์บ่อทอง 118 ป.

อีสานเขียว หนุ่มพรเทพ จะชนะ พยัคฆ์ชุมพล เกียรติจำรูญ 115 ป.

มิว ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ จะชนะ เด่นสุรินทร์ ส.ส.ปกรณ์ 105 ป.

เพชรเรืองฤทธิ์ ศิษย์ปานแดง จะชนะ ขุนรอง พยัคฆ์คำพันธ์ 122 ป.

ชนะชัย นายกเอท่าศาลา จะชนะ พิชิตชัย ช.เต้นอินเตอร์ 100 ป.

แสงอันดา ราชานนท์ จะชนะ เพชรสีหมอก ว.วิจิตรโปรโมชั่น 115 ป.

เพชรนิรันดร์ ดาบรันสารคาม จะแพ้ เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์ 122 ป.

โชคนำชัย ส.เสือเพชร จะชนะ ฟ้าเป็นหนึ่ง ภ.หลักบุญ 118.5 ป.

ไซง่อน ศิษย์จำรูญ จะชนะ เพชรกงหล้า ศูนย์กีฬาตำนาน 112 ป.

เกราะเพชร ศิษย์จ่าชาติ จะชนะ โกมินทร์ อีมิเน้นท์แอร์ 110 ป.

ยอดแสนชัย นายกเอท่าศาลา จะชนะ ยอดธงทอง ศรีสุวรรณ 117 ป.

สิงห์ดำ โชคสกุลชิน จะชนะ ธงเพชร ศรีสุวรรณ 131 ต่อ 132 ป.

เพชฌฆาต คงสุพลมวยไทยยิม จะแพ้ สเตฟาน เกียรติพลทิพย์ (ออสเตรเลีย) 172 ป.

เพชรมรกต สจ.วิชิตแปดริ้ว จะชนะ เพชรชูชัย ดาบรันสารคาม 110 ป.

"ชัย ศิษย์อาจารย์บี้"

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้