วันอังคารที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ชี้มวยเด็ด 23/07/59

“ศึกยอดมวยไทยรัฐ” ชิงแชมป์เส้นที่ 6 เพชรพิฆาตเก๋าเกมจะชนะช้างศึกสนุก เดชฝั่งโขง-เพชรจุฬา-เพชรสำเร็จ-มีลุ้น

เวทีสยาม อ้อมน้อยเวทีชั่วคราวมนตรีสตูดิโอลาดพร้าว ซอย 101 และ เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 23 ก.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.15 น.

บิ๊กแบ๊งค์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดกว่า จะชนะ เอกอนันต์ เจ.เอส.พี. 120 ป.

ตระกูลเสือ (จอมโหด ท.จตุเทน) ศิษย์ซ้ออึ่ง มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ วาฮิต แสงมรกต (อิหร่าน) 145 ต่อ 147 ป.

แสนเพชร (เกียรติเพชรน้อย) แสงมรกต มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงสภาพร่างกายดีกว่า จะชนะ เพชรวัลลภ (เอ็นแอนด์พีบ๊อกซิ่งยิม, เกียรตินะดีย์, สจ.วิชิตแปดริ้ว) ศิษย์สองพี่น้อง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่โดนแล้วไปไม่ลา 154 ป.

วิษณุพร สจ.ต้อยแปดริ้ว มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ เพชรดำ (พิรุณรถตู้) ดวงใจพ่อ 126 ป.

ศึกยอดมวยไทยรัฐ ไทยรัฐทีวีถ่ายสด 14.00 น.

ร่มโพธิ์ ร.ร.กีฬา อบต.สกลนคร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสีเป็นรอง จะแพ้ เพชรสำเร็จ อบต.หนองยางทอย 114 ป.

อัปบาส ลูกสวน มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่แข็งแกร่งเป็นรอง จะแพ้ เพชรจุฬา (สะเก็ดทอง) เพชรสี่หมื่น มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่าท้ายๆ 135 ป.

น๊อตใหม่ อ.นิตยาพร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดแต่แรงปลายเป็นรอง จะแพ้ เดชฝั่งโขง ส.ศิริลักษณ์ นักชกชาว สปป.ลาว ทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่าชนิดสนุก 125 ป.

ชิงแชมป์มวยไทยรุ่นไลต์เวทที่ว่าง ช้างศึก เกียรติทรงฤทธิ์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าถีบแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่แรงปะทะเป็นรอง จะแพ้ เพชรพิฆาต (เอกพิฆาต ม.กรุงเทพธนบุรี) ก.กลั่นบุศย์ มวยเก่าจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกหนักหน่วงเก๋าเกมชนิดต้องลุ้น 132 ป.

เพชรนำชัย อีสานทองแท้ (พม่า) จะแพ้ กุหลาบทอง (ศรทอง) ต.หลักสอง 105 ป.

เพชรนำโชค อีสานทองแท้ (พม่า) จะแพ้ โพธิ์ดำ ภ.เจริญแพทย์ 105 ป.

ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร 14.00 น.

สิงห์ดำ จิตรเมืองนนท์ จะชนะ ระฆังทอง ม.จงเจริญ 106 ป.

เพชรสาทิส สาทิสซีดี จะชนะ ดีเซลน้อย อ.สกาวรัตน์ 124 ป.

เพชรกัณทัศน์ เอ็มยุเด็น จะชนะ เพชร ท.เทพสุทิน 130 ป.

เป็นเพชร ศิษย์หนุ่มน้อย จะชนะ ยุทธชัย สมศักดิ์-ก่อสร้าง 117 ป.

สุริยา สิงห์ป่าตอง จะชนะ ห้างแก้ว ภ.เจริญแพทย์ 101 ป.

น้องบี ศิษย์สารวัตรจีรพงษ์ จะชนะ สิงห์ชัย ศิษย์เจ๊เอ็ม 132 ป.

โชคนำชัย ส.เสือเพชร จะชนะ ชัชชัย พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม 119 ป.

มังกรดำ จิตรเมืองนนท์ จะชนะ คูโบต้า ลูกมะขามหวาน 100 ป.

อัศวิน บ.จงเจริญ จะแพ้ เพชรบุญมี ส.มีอุดร 110 ป.

คมเพชร จิตรเมืองนนท์ จะชนะ กว้างไกล สมศักดิ์ก่อสร้าง 107 ป.

ฟิลลิป จิตรเมืองนนท์ (สวีเดน) จะชนะ บารอน สิงห์ป่าตอง (บราซิล) 140 ป.

เพชรธนวัฒน์ ศิษย์ซ้อแอน จะแพ้ สายฝน ลูก-มะขามหวาน 120 ป.

แหลมสน ช.พัชรพล จะชนะ เพชรเอก สิงห์มาวิน 100 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้