วันอังคารที่ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ชี้มวยเด็ด 02/07/59

“ศึกยอดมวยไทยรัฐ” ไทยรัฐทีวีถ่ายสด 2 โมง

ฉลามศึก–ชนะเพชร–แสงตะวัน–ต้องลุ้น

เวทีสยาม อ้อมน้อย–เวทีชั่วคราวมนตรีสตูดิโอ ลาดพร้าวซอย 101 และ เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 2 ก.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทยช่อง 3 ถ่ายสด 12.15 น.

ดาวเด่น ช.เกตุวีณา มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอดแต่กระดูกเป็นรอง จะแพ้ เพชรบ้านแขก ส.สมหมาย 120 ป.

ค้างคาวแดง ฮั้วโรงน้ำแข็ง มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่ช้ากว่า จะแพ้ วิว (น้องวิว ส.พลับพลานารายณ์) เพชรโกศล 114 ป.

เพชรมะกอก ศิษย์ดาบไหม มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงฟอร์มสดแต่กระดูกเป็นรอง จะแพ้ พญาหลวง (พญามด) ช.ห้าพยัคฆ์ มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดเก๋าเกมกว่าชนิดสนุก 145 ป.

จักรณรงค์เล็ก (ต.ศิลาชัย) ต.เทวิน มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงการผ่านมวยเหนือกว่า จะชนะ แสงศักดา ศิษย์เจ๊เหมียว 140 ป.

ศึกยอดมวยไทยรัฐ ไทยรัฐทีวีถ่ายสด 14.00 น.

ยอดวิชา ซูจีบะหมี่เกี๊ยว มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ เพชรเสกสรร เหลี่ยมธนวัฒน์ ชนิดสนุกพลิกไปมาอีกครั้ง 108 ป.

ระฆังทอง ศิษย์อิติสุคโต มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีคล่องฉลาดแต่เสียดสีเป็นรอง จะแพ้ แสงตะวัน เกียรติกำธร มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสดมีฮึดตลอดกว่าท้ายๆ 107 ป.

เพชรเกรียงไกร ต.ศิลาชัย มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่เข่าในเป็นรอง จะแพ้ ชนะเพชร 91 รุ่งโรจน์ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดเก๋าเกมกว่าชนิดต้องลุ้น 125 ป.

ฟ้าสะท้าน นำแสงก่อสร้าง มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่สภาพร่างกายเป็นรอง จะแพ้ ฉลามศึก (โชติชัย ป.สุวรรณโชติ) สข.วานิช-สังข์รอด มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงฉลาดชนิดสนุก 131 ป.

รุ่งศักดิ์ เหลี่ยมธนวัฒน์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีคล่องกว่า จะชนะ พลอยแดง ลูกสวน 105 ป.

แรมโบ้น้อย ลัดหนองขี จะชนะ ทองหล่อ ที.เอ็ม.บี.ยิมส์ 110 ป.

ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร 14.00 น.

เสือพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์ จะชนะ มูเซอร์ดำ ต.ผิวหล่อภักดี 102 ป.

อาณาจักร ศิษย์แก้วประยูร จะชนะ ชัยณรงค์ จ่ายุทธกองสืบ 117 ป.

น้องบีเล็ก ท.เทพสุทิน จะชนะ ก้องไกล แก้วสัมฤทธิ์ 132 ป.

สิงห์ดำ ศิษย์มิตรใหม่ จะชนะ ลูกเต้ ส.คงเดช 142 ป.

แทนที่ เพชรพรหมคุณ จะแพ้ ขาวกระจ่าง ศิษย์เสี่ยหมู 100 ป.

มังกรเงิน ต.หมอศรี จะชนะ ใจสิงห์ กีล่าสปอร์ต 122 ป.

เด่นพิชิต ศักดิ์บุรีรัมย์ จะชนะ โลตัส (เพชรรุ่งเรือง) ต.เทวิน 135 ป.

มนต์ขาว ช.จันมณี จะแพ้ พลังทิพย์ (น.ศรีผึ้ง) ศิษย์อุ๊อุบล 128 ป.

ชัดเจน วิสูตรเจริญยนต์ จะแพ้ เสือเทพ เกียรติเจริญชัย 100 ป.

หยกเงิน เกียรติบัณฑิตยิม จะชนะ มงคลเพชร ลูกมะขามหวาน 114 ป.

ยอดแก่น ส.รุ่งระวี จะแพ้ แสนเชิงเล็ก ต.หลักชัย 126 ป.

พรวายุ ก.สกุลเชื้อ จะชนะ พันตรีเล็ก เกียรติกษัตริย์ศึก 105 ป.

หนุมาน สิงห์นวอาวุธ จะชนะเพชร-ศิลา ศิษย์เจ๊แดง 101 ป.

คมกริช ส.พจน์กิจชัย จะแพ้ เพชรโสธร เฉียบเกียรติเพชร 100 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

1 ก.ค. 2559 09:23 ไทยรัฐ