วันพฤหัสบดีที่ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ชี้มวยเด็ด 18/06/59

ไทยรัฐทีวีถ่ายสด “ศึกยอดมวยไทยรัฐ” ไวไฟ–เพชรกังวาล–เก้าเด้ง–ต้องลุ้น

เวทีสยาม อ้อมน้อย-เวทีชั่วคราวมนตรีสตูดิโอ ลาดพร้าว ซอย 101 และ เวทีลุมพินีวันเสาร์ที่ 18 มิ.ย. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด12.15น.

หยกดำ เกียรติไพรสณฑ์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ บิ๊กแบงค์ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ 120 ป.

พลเอกม.ภูวนา-นายพลคนขอนแก่น มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดกว่า จะชนะ มนัสชัย เกียรติ-หมู่ 9 135 ป.

ไฟป่า ส.ณรงค์ฤทธิ์ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกล้าแลกกล้าชน จะชนะ ตระกูลเสือ (ท.จตุเทน)ศิษย์ซ้ออึ่ง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสียืดเยื้อแข็งแกร่งเป็นรองท้ายๆ 145ป.

เอกราชันย์ ม.กรุงเทพธนบุรี มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงฟิตซ้อมเตรียมตัวมาแก้มือ จะชนะ ขุนพลน้อย ศรีสำอางค์ ชนิดสนุกอีกครั้ง130 ป.

ศึกยอดมวยไทยรัฐ ไทยรัฐทีวีถ่ายสด14.00น.

ตองเอ ก.กัมปนาท มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่ปะทะยืดเยื้อเข่าในเป็นรอง จะแพ้ ช้างเผือกเล็ก เกียรติทรงฤทธิ์ 120 ป.

เก้าเด้ง ซูจีบะหมี่เกี๊ยว มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ คนองศึกเล็ก ก.กัมปนาท มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสีเป็นรองท้ายๆ 104 ป.

เมืองชลเล็ก ภ.สวนทอง มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีคล่องฉลาดแต่แรงปลายเป็นรอง จะแพ้ เพชรกังวาล เพชรมณีรัตน์ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดชนิดสนุกพลิกไปมาอีกครั้ง 110 ป.

ช้างศึก (เขมรน้อย)เกียรติทรงฤทธิ์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสีมียุบ จะแพ้ ไวไฟ (เกียรตินิคม) ช.ห้าพยัคฆ์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดชนิดสนุก 132 ป.

ยอดสุริยา ต.สุรัตน์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่ช้ากว่า จะแพ้ แสนภักดี (หนุ่มเทศบาล) นายกม่อนโพนทอง 115 ป.

ยอดแสนไกรม.บุญสมศรี จะแพ้ โดน ป.พงษ์สว่าง 115 ป.

ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร 14.00น.

สำออยน้อย ต.ภู่สุวรรณ จะชนะ สองคม สิงห์นวอาวุธ 110 ป.

เสือน้อย ส.เสือเพชร จะชนะ วิชาญเล็ก ป.แหลมมงคล 110 ป.

เหล็กไหลช.ประดิษฐ์ จะชนะ เด่นณัฐพล ร.ร.กีฬาโคราช123 ป.

แสงนารายณ์ เกียรติหมู่ 9 จะชนะ ขุนรอง ศิษย์แก้วประพล 121 ป.

เพชรอำนาจ ศ.กุลวงศ์ จะชนะ ธงรบ สข.ธีระ 108 ป.

เด่นสระบัว นายกเอท่าศาลา จะชนะ ไผ่ทอง ศิษย์เจ๊เอ็ม 113 ป.

ดาร์กี้ สจ.เล็กเมืองนนท์ จะชนะ หนึ่งปฐพีศักดิ์-นิรันดร์รัตน์ 132 ป.

ปลากัด ป.พีณภัทรจะแพ้ อาวุธเล็ก เกียรติเจริญชัย 125 ป.

ฟ้าลั่นศิษย์-กำนันประเสริฐ จะชนะ จักรเพชรเล็ก กีล่าสปอร์ต 100 ป.

โตโต้ ช.ขันธ์ไชยพร จะแพ้ โกมินทร์ อีมิเน้นท์แอร์ 109 ป.

เก้าพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์ จะชนะ ซุปเปอร์ชัย ศิษย์นำขบวน 109 ป.

เพชรเวียงจันท์ ศ.กุลวงศ์ จะชนะ เพชรรุ่งเรือง ส.รื่นรมย์ 113 ป.

มูฮาหมัด ศศิประภายิม (ตุรกี) จะชนะเจสัน จิตติยิม (สเปน) 159 ป.

เปา สิงห์ป่าตอง (สเปน) จะแพ้ ปิซอน ศศิประภายิม (เยอรมัน) 132 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

17 มิ.ย. 2559 09:04 17 มิ.ย. 2559 09:04 ไทยรัฐ