วันจันทร์ที่ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ชี้มวยเด็ด 02/04/59

ชี้มวยเด็ด 02/04/59

  • Share:

“ศึกยอดมวยไทยรัฐ” ถ่ายทอดสด 14.00น.

ปกรณ์–เก๋าเกมกว่า/อุ้ยเสี้ยวป้อ–มีลุ้น

เวทีสยาม อ้อมน้อย-เวทีชั่วคราวมนตรีสตูดิโอ ลาดพร้าว ซอย 101 และ เวทีลุมพินีวันเสาร์ที่ 2 เม.ย. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด12.15น.

เดชฤทธิ์ เคซ่ายิม มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดกว่า จะชนะ เพชรกังวาล เพชรมณีรัตน์ 110 ป.

ยอดธงเทพ ส.กลิ่นมีมวยจังหวะเตะแทงเข่าปล้ำตีคล่องแต่เสียดสีเป็นรองจะแพ้ สามก๊ก สุวิทย์ยิมส์ 100 ป.

กำพลเล็กอบต.กำพี้ มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงจิตใจสู้มีฮึดตลอดแต่หายจากเมืองกรุงไปนานหลายเดือนสภาพร่างกายเป็นรอง จะแพ้ ดาวเด่น ช.เกตุวีณา มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงฟอร์มสดมีฮึดตลอดชนิดสนุก 119 ป.

รักสุรินทร์ เคซ่ายิม มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงเตรียมตัวมาแก้มือ จะชนะ จอมโหด ช.เกตุวีณา ชนิดสนุกพลิกไปมาอีกครั้ง 130 ป.

ศึกยอดมวยไทยรัฐ ไทยรัฐทีวีถ่ายสด15.00น.

พิชิตมาร ศิษย์ประกายฟ้า มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีลุ้นตลอดกว่า จะชนะ ตองเอ ก.กัมปนาท ชนิดสนุกอีกครั้ง 122 ต่อ 124 ป.

ท้าวฝั่งโขง (เอฟ.เอ.กรุ๊ป) ยังบูลมวยไทย นักชกชาวลาวทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ จรวดศึก ก.กัมปนาท มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่เสียดสีมียุบท้ายๆ 121 ป.

อุ้ยเสี่ยวป้อ ซูจีบะหมี่เกี๊ยวมวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ โอโรโน่ เมืองสีมา มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่แรงปลายเป็นรองหายไปนานด้วยกันชนิดแย่งกันกลับมาเกิด 144 ป.

ปกรณ์ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงจิตใจสู้มีฮึดตลอดผ่านเบอร์ใหญ่ๆ มาโชกโชนกว่า จะชนะ ไข่หวานเล็ก ต.หลักสอง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงฟอร์มสดแต่ปะทะยืดเยื้อกระดูกเป็นรองท้ายๆ 143 ป.

ยอด-ชิงชัย ส.กุลวงศ์ มวยจังหวะเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงกว่า จะชนะ เดชอุบล ก.กัมปนาท 118 ป.

ธีรเดช ศิษย์พลโทสุพจน์ จะชนะ ปืน ทีเด็ด 99 112 ป.

ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร 14.00น.

ศักดิ์ตะวัน ยอดธนูเอ.เอ็ม.เอฟ. จะชนะ ศักดิ์ศรี ช.พัชรพล 115 ป.

อีสานเขียว หนุ่มพรเทพ จะชนะ แท่งทอง เพชรมณีรัตน์ 113 ป.

ยอดวิทยา ส.ศิริลักษณ์ จะชนะ เดชอุดม สิงห์นวอาวุธ 107ป.

ธงรบ กีล่าสปอร์ต จะชนะ แอร์บัส ราชานนท์ 100 ป.

ศิษย์รัก ต.หลักศิลา จะชนะ แสงสว่าง ส.ธนาวัฒน์ 121 ป.

เดชฝั่งโขง ส.ศิริลักษณ์จะชนะ ช้างเขียว ส.ส.ปกรณ์ 124 ป.

มังกรหยก พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม จะชนะ พยัคฆ์ดำ ลูกมะขามหวาน 131 ต่อ 132 ป.

จ้าวฤทธิ์ ลูกจำปาชัยจะชนะ พลังชัย ป.พีณภัทร 125 ป.

โชคศิริ ต.หลักศิลา จะแพ้ ยอดขุนพล ร.ร.กีฬาโคราช 115 ป.

โดน ป.พงษ์สว่าง จะชนะ พันฤทธิ์ ศิษย์อัยการรุจน์114 ป.

ปานเทพ เพชร ปตอ. จะแพ้ ทองวิเศษ ป.ประสิทธิชัย 129 ป.

เพชรอินทรีย์ เพชร ปตอ. จะชนะ ก้องนำชัย ส.บุญนาคการช่าง 128 ป.

มงคลเพชร นาย่ารีสอร์ท จะแพ้ มาเอก สิงห์มาวิน 137 ป.

ก้องศิลา ราชานนท์ จะชนะ ธงสยาม วินัยฮาร์ดแวร์ 100 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้