ข่าว
100 year

ชี้มวยเด็ด 03/10/58

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้3 ต.ค. 2558 05:01 น.
SHARE

ไทยรัฐทีวี : กุมารดอย–ต้องลุ้น/ชายน้อย–ดี

เวทีสยามอ้อมน้อย–เวทีชั่วคราวมนตรีสตูดิโอ ลาดพร้าว 101 และ เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 3 ต.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.15 น.

เหนือธรณี เดอะเบสอุดร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดกว่า จะชนะ เพชรศิลา ศิษย์พนัญเชิง 126 ป.

ราฟฟี่ สิงห์-ป่าตอง นักชกชาวฝรั่งเศสเตะต่อยหมัดเข่ารุนแรงแต่เข่าในเป็นรอง จะแพ้ นาวี (เกาะติด สุวิทย์ยิมส์) อีเกิ้ล มวยไทย 145 ป.

ยอดขุนพล ม.รัตนบัณฑิต มวยจังหวะเตะต่อยหมัดหนักหน่วงมีลุ้นตลอด จะชนะ โชคดี ส.ธนาเพชร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง ชนิดสนุก 154 ป.

ปิ่นเงิน บ.จงเจริญ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรงแต่เสียดสีเป็นรอง จะแพ้ เพชรชูเมือง ช.ชูเมือง 118 ป.

ศึกยอดมวยไทยรัฐ ไทยรัฐทีวีถ่ายสด 15.00 น.

เด่นเกรียงไกร เกียรติพลทิพย์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสดมีฮึดตลอด จะชนะ ชาติพิชิต สจ.วิชิตแปดริ้ว มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดด้วยกันชนิดสนุก 101 ต่อ 103 ป.

ศักดิ์ไพฑูรย์ เดชรัตน์ มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงจิตใจสู้มีฮึดตลอด จะชนะ เพชรสกล ต.หลักสอง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรง แต่เสียดสีเป็นรองท้ายๆ 115 ป.

ทนายเค ลูกเขาขวาง เจ.เอส.พี. มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง แต่ปะทะมียุบ จะแพ้ ชายน้อย วรวุฒิ มวยบู๊ทรหดเดินเตะขาต่อยหมัดหนักหน่วงมีลุ้นตลอดกว่า 118 ป.

เพชรชาติชาย ชาวไร่อ้อย มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอด แต่เข่าในเป็นรอง จะแพ้ กุมารดอย ส.จิตรภักดี มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงกว่า ชนิดต้องลุ้น 117 ป.

แสงตะวัน เกียรติกำธร มวยจังหวะเตะแทงเข่าปล้ำตีคล่อง จะชนะ กุมารดอย ช.ห้าพยัคฆ์ 100 ป.

เด่นชุมพร ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง จะแพ้ ยอดวิชิต เข้มมวยไทย 110 ป.

รอบบ่าย ศึกมวยไทยลุมพินี 16.00 น.

ไม้โท ศิษย์กำนันใหญ่ จะชนะ เพชรกังวาล เพชรสุภาพรรณ 106 ป.

เพชรบูรพา ศิษย์ปู่ผาด จะชนะ โล่ห์เงินเล็ก ส.สุพัตรายิม 113 ป.

มรกตดำ ส.เดชะพันธ์ จะชนะ นัมเบอร์วัน ไอร์แลนด์มวยไทย 113 ป.

หนุ่มสุรินทร์ ช.เกตุวีณา จะแพ้ เพชรเมืองย่า สุดสาครมวยไทยยิม ชนิดสนุกอีกครั้ง 110 ป.

ไม้เอก ศิษย์กำนันใหญ่ จะชนะ เหนือมนุษย์ ส.ศักดิ์ศิลา 108 ป.

เพชรศิริ อ.สนิทพันธ์ จะชนะ ศักดิ์ตะวัน ยอดธนูเอ็ม.เอ.เอฟ.มวยไทยยิม 106ป.

เพชรธนา ยอดธนูเอ็ม.เอ.เอฟ.มวยไทยยิม จะชนะ ขุนศึก ศิษย์ครูแสน 107 ป.

พันฤทธิ์ เคซ่ายิม จะชนะ ป่ายางเล็ก ร.ร.กีฬาลำปาง 130 ป.

เด่นเหนือ ร.ร.กีฬาลำปาง จะชนะ เพชรวสันต์ สท.วสันต์อ่างทอง 105 ป.

รอบค่ำ ศึกลุมพินีเกริกไกร 21.00 น.

แดงเดือด ศิษย์ยอดยุทธ จะชนะ ชายใหญ่ ช.สามพี่น้อง 100 ป.

ฟ้าสั่ง อ.ยุทธชัย จะชนะ เหล็กกล้า ส.เพชรวันดี 100 ป.

ทัพหลัง ส.วริษฐา จะชนะ เพชรน้ำหนึ่ง ศิษย์ยอดยุทธ 106ป.

ต้องสู้ ส.คำสัญญา จะชนะ จักรกฤษณ์ ส.กัณฑลักษณ์ 120 ป.

วาเลนไทน์ เพชรยุทธพงษ์ จะแพ้ ลายเสือ ศิษย์หมวดวี 107 ป.

ไอ้คลั่ง เดอะเบสอุดร จะชนะ อาเลนส์ 13 เหรียญรีสอร์ท (แคนาดา) 152 ต่อ 154 ป.

พลังเดช ส.เพชรบุญมี จะชนะ อีสานเขียว หนุ่มพรเทพ 113 ป.

สิงห์เดช ส.คำสัญญา จะชนะ เพชรโสธร เกียรติพนมชัย 102 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

อ่านเพิ่มเติม...

แท็กที่เกี่ยวข้อง

ชี้มวยเด็ดชัย ศิษย์อาจารย์บี้เวทีสยามอ้อมน้อยเวทีชั่วคราวมนตรีสตูดิโอลาดพร้าว 101เวทีลุมพินีเหนือธรณี เดอะเบสอุดรเพชรศิลา ศิษย์พนัญเชิงคอลัมน์กีฬาคอลัมน์ฉบับพิมพ์

ข่าวแนะนำ

Most Viewed

คุณอาจสนใจข่าวนี้