วันอังคารที่ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ชี้มวยเด็ด 18/07/58

ช่อง 3 : โชติชัย–ปลากัด–ฟ้ามงคล–มีลุ้น

เวทีสยาม อ้อมน้อย-เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 18 ก.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 2 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด12.15น.

ยอดพยัคฆ์ ก้าวไกลยิมส์ (แพ้คะแนน ศิริมงคล ศิษย์อานุภาพ ที่อ้อมน้อย) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่เสียดสียืดเยื้อมียุบ จะแพ้ ฟ้ามงคล สจ.แดนระยอง (ชนะทีเคโอ ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ ยก 3 ที่ทีวีสี 7) มวยเก่าจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงเก๋าเกมกว่า 154 ป.

ปลากัด ป.พีณภัทร (แพ้คะแนน ศรนารายณ์ส.สมหมาย ที่อ้อมน้อย) มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ ช้างศึกเกียรติ-ทรงฤทธิ์ (ชนะคะแนน โนนไทย สจ.วิชิตเมืองแปดริ้ว ที่อ้อมน้อย) มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงชนิดสนุก 123 ป.

ขุนศึก (ยอดอัศวินทราน–สปอร์ต) อ.พิมลศรี (ชนะทีเคโอ ดาวเด่น ลูกเมืองเพชร ยกแรก ที่ รดน.) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่ช้ากว่า จะแพ้ โชติชัย ป.สุวรรณ-โชติ (แพ้คะแนน ปากกาเหล็ก ต.หลักสอง ที่ รดน.) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดถ้าพกพาหัวใจมาสู้มีลุ้น 129 ป.

หม่ำหม่ำ เอก-บางไทร (ชนะคะแนน บุญหลง สุนทรบางน้ำเปรี้ยว ที่อ้อมน้อย) มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ ร้อยล้าน เกียรติกำธร (ชนะทีเคโอ ตองสาม ศ.กุลวงศ์ ยก 2 ที่ รดน.)มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่แข็งแกร่งเป็นรองท้ายๆ 126 ป.

รอบบ่าย ศึกมวยไทยลุมพินี 16.00น.

ยอดธงเทพ ส.กลิ่นมี จะชนะ อินทรีย์ สมภพรุ่งเรือง 100 ป.

จอมยุทธ ร.ร.กีฬาโคราช จะชนะ ชนะชัย ส.กลิ่นมี 130 ต่อ 132 ป.

เอก-อนันต์ เจ.เอส.พี. จะชนะ ดาวเด่น ช.เกตุวีณา118 ป.

มังกรทอง วันดีเกษตร จะชนะ เพชรวีโก้ ศิษย์ป๋าหรั่ง 113 ป.

ธงชัย เพชรรุ่งเรืองจะชนะ เพชรพิชิต ส.เริงชัย 106 ป.

ศักดิ์ตะวัน ยอดธนู-เอ็ม.เอ.เอฟ.มวยไทยยิม จะชนะ เหนือมนุษย์ ส.ศักดิ์ศิลา 107 ป.

ประสิทธิภาพ วันดีเกษตรจะชนะ โตโต้ ช.เกตุวีณา 115 ป.

เพชรพระกาฬ ร.ร.กีฬาโคราช จะแพ้ โชคมงคล ส.เริงชัย 130 ป.

ศรีธนญชัย สมภพรุ่งเรือง จะแพ้ ยอดนิยม ยอดธนู เอ็ม.เอ.เอฟ.มวยไทยยิม 100 ป.

รอบค่ำ ศึกลุมพินีเกริกไกร 21.00น.

มีโชค ป.เอี่ยมเฮง จะชนะ เพชรน้ำหนึ่ง ศิษย์จ่าชาติ 100 ป.

แดนไทย เจริญเกษม จะชนะ กริชเงิน ศิษย์จ่าชาติ 102 ป.

เผด็จศึก ศิษย์ผู้ใหญ่-นิรันดร์ จะชนะ วังทอง ป.เอี่ยมเฮง 106 ป.

แสง-ศักดา ตี๋เมืองเลย จะชนะ ดาวประกาย เพชรวัชร-ยิมส์ 106 ป.

ก้องกังวาน ส.สงวนชัย จะชนะ ก้องนาวี ภูติอนันต์บางนา 130 ป.

จิ้งหรีดทอง ป.เอี่ยมเฮง จะชนะ คมพยัคฆ์ ตี๋เมืองเลย 119ต่อ 121 ป.

นรสิงห์ พริ้ววาโย จะแพ้ ถิ่นอีสานหนุ่ม-พรเทพ 106 ป.

ตะวันฉาย พริ้ววาโย จะแพ้ แก่นตะวัน หนุ่มพรเทพ 106 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

17 ก.ค. 2558 09:47 17 ก.ค. 2558 09:47 ไทยรัฐ