วันอังคารที่ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ชี้มวยเด็ด 02/05/58

ชี้มวยเด็ด 02/05/58

  • Share:

ช่อง 3 : ป.ต.ท.–ศรนารายณ์–ธงชัย–ดีกว่า

เวทีสยาม อ้อมน้อย–เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 2 พ.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 2 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.15 น.

ธงชัย เพชรรุ่งเรือง (ชนะคะแนน รุ่งตะวัน จำนงค์ฟาร์ม ที่ ลพน.) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ เพชรกังวาล ส.อภิชาติ (แพ้ทีเคโอ ไม้โท ศิษย์กำนันใหญ่ ยก 3 ที่ ลพน.) มวยจังหวะเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสียืดเยื้อเป็นรองท้ายๆ 101 ป.

ศรนารายณ์ ส.สมหมาย (แพ้คะแนน พลอยวิทยา โรจน์สุราษฎร์ ที่อ้อมน้อย) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงเก๋าเกมการเตรียมตัวดีกว่า จะชนะ คึกคัก ป.เปาอินทร์ (ชนะทีเคโอ ฟ้ารุ่ง อีเกิ้ลมวยไทย ยก 3 ที่ รดน.) มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดแต่มาเข้าเวรแทนการเตรียมตัวเป็นรองท้ายๆ 122 ป.

ป.ต.ท.เพชรรุ่งเรือง (ชนะคะแนน แสนเก่ง จ.นพรัตน์ ที่อ้อมน้อย) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีลุ้นตลอดสภาพร่างกายดีกว่า จะชนะ แสงตะวัน ป.อ่าวทะเลบางเสร่ (แพ้ทีเคโอ อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม ยก 4 ที่ทีวีสี 7) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่เสียดสีสภาพร่างกายเป็นรอง 142 ป.

เดือนเพ็ญ ส.เสงี่ยม (ชนะทีเคโอ ตะวันเดือด ศักดิ์คาวบอย ยก 3 ที่ ลพน.) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงฟอร์มสดมีฮึดตลอด จะชนะ บิ๊กบอล ช้างชนะ (แพ้คะแนน ทวนทอง พยัคฆ์เมืองชล ที่อ้อมน้อย) มวยจังหวะเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่แรงปลายเป็นรอง 122 ป.

รอบบ่าย ศึกมวยไทยลุมพินี 16.00 น.

กล้าผจญ ลูกบ้านใหญ่ จะชนะ แสงดาว เอราวัณ 100 ป.

บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่ จะแพ้ ยอดขุนทัพ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ ชนิดสนุกอีกครั้ง 118 ป.

ประกายเพชรเล็ก อีมิเน้นท์แอร์ จะชนะ เพชรดำ เกียรติชัยยุทธ 110 ป.

สะเก็ดดาว ศิษย์จ่าต้อย จะชนะ หรั่งขาว เจริญกิตติกร 112 ป.

เพ็ญประภา สจ.เปี๊ยกอุทัย จะชนะ มงคลทอง ภูเก็ตธนะโชติ 100 ป.

เด่นมุสลิม เอราวัณ จะชนะ อนันตเดช มหาชัยพัฒนา 120 ป.

ตี๋เล็ก ส.สุไลมาน จะชนะ สะท้านอีสาน ท.พินพัฒน์ 107 ป.

มรดกทอง เพชรบ้านถ้ำ จะแพ้ ปราบปราม ร.ร.กีฬาบางบ่อวิทยาคม 124 ป.

ฟิลลี่ เพชรพญาไท (อังกฤษ) จะชนะ คาล ช.เชี่ยวศึก (บราซิล) 154 ป.

รอบค่ำ ศึกลุมพินีเกริกไกร 21.00 น.

จู่โจม ช.วสันต์ จะชนะ ขุนศึกเล็ก ศิษย์ สท.เล็ก 100 ป.

โนนค้อ เกียรติภัทรพรรณ จะชนะ เพชรเงิน ส.ศรีวิชา 106 ป.

สั่งรบ ช.วสันต์ จะชนะ พิชิตชัย (ซุปเปอร์แบ๊งค์) ต.ห้วยไร่ 106 ป.

เกล็ดเพชร ศิษย์ สท.เล็ก จะแพ้ แก่นตะวัน หนุ่มพรเทพ ชนิดสนุกอีกครั้ง 106 ป.

เพชรสระแก้ว วงศ์กล้าศึก จะชนะ เริงศักดิ์ เกียรติภัทรพรรณ 112 ป.

เพชรนำโชค เกียรติภัทรพรรณ จะชนะ ฟ้าเพชร ศิริมงคลยิมส์ 134 ป.

ถิ่นอิสาน หนุ่มพรเทพ จะชนะ เด่นภูเก็ต ศิษย์ สท.เล็ก 108 ป.

กรเพชร ศิษย์ สท.เล็ก จะชนะ เพชรสกล ศิษย์ชาญสิงห์ 106 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้