วันพุธที่ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ชี้มวยเด็ด 18/04/58

ช่อง3:เพชรบ้านแขก–ดีกว่า/โนนไทย–มีลุ้น

เวทีสยามอ้อมน้อย-เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 18 เม.ย. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 2 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.15 น.

ศักดิ์ไพฑูรย์ ศิษย์เจ๊เหมียว (แพ้คะแนน แสงเพชร ต.ชูชีพ ที่สุรินทร์) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรงแต่เสียดสีเป็นรอง จะแพ้ ชิงชัยสมชาย-ลูกชิ้น พ.ล. (ชนะคะแนน เบียร์สิงห์ ส.บริสุทธิ์ ที่รดน.) มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด ชนิดสนุก 144 ป.

ประกายเพชร อู่อนันต์การช่าง (แพ้คะแนน เพชรน้อย ดวงใจพ่อ ที่ ลพน.) มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่กระดูกเสียดสีเป็นรอง จะแพ้ โนนไทย (เพชรเงินทอง ผ่องจำเนียร) ต.ศิลาชัย (ชนะทีเคโอ เพชรสุวรรณ (ร.ร.กีฬาโคราช) ส.สมหมาย ยก 4 ที่ ลพน.) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงเก๋าเกมกว่า 122 ป.

เพชร-บ้านแขก ส.สมหมาย (แพ้คะแนน ยอดขุนศึก ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง ที่ รดน.) มวยเก่าจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงผ่านกระดูกมาโชกโชนกว่า จะชนะ ศรีสุข ส.ดำเนิน (แพ้คะแนน วายุน้อย ส.สง่าการช่าง ที่ รดน.) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่กระดูกเป็นรองท้ายๆ 119 ป.

ขวัญชัย (เพชรนิโรจ) สมศักดิ์ก่อสร้าง (เสมอกับ พงษ์ศิริ ป.ศิริพงษ์ ที่บุรีรัมย์) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง จอมเดินสายหนีแล้งเข้ากรุง จะชนะ ตระกูลสิงห์ (วันเผด็จ) ท.จัตุเทน(ชนะคะแนน ติ่งทอง แสงสว่างพันธุ์ปลา ที่สุโขทัย) มวยทรหดเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสด ชนิดสนุก 154 ป.

รอบบ่าย ศึกมวยไทยลุมพินี 16.00 น.

เพชรพิทักษ์ ช.เพชรสวี จะชนะ เพชรบูรพา ศิษย์อ๊อดน้อย 113 ต่อ 115 ป.

อภิรักษ์ เกียรติบุรินทร์ จะชนะ เพชรชุมพร พ.พัฒนา 110 ป.

รณชัย ลูกศักดิ์สุรินทร์ จะชนะ เพชรเอก ลูกเขาไร่ 110 ป.

เอกราชา ร.ร.กีฬาสุพรรณ จะชนะ มณเฑียรเล็ก ส.สมโภชน์ยิม 112 ป.

สันติสุข เพชรสุภาพรรณ จะชนะ ขวัญใจ ส.สราวุธ 106 ป.

เพชรอาคม เพชรสุภาพรรณ จะชนะ เก่งสยาม ศ.ทวีป 106 ป.

ยอดแสนเก่ง จ.นพรัตน์ จะชนะ เด่นมุสลิมต.ศิริวัฒน์ 100 ป.

ทองวิเศษ ป.สิทธิชัย จะแพ้ โชคมงคล ส.เริงชัย 130 ป.

พยัคฆ์สอง จ.นพรัตน์ จะชนะ เมืองสยาม ป.พิฆเณศ 100 ป.

รอบค่ำ ศึกลุมพินีเกริกไกร 21.00 น.

เพชรมรกต ว.เรียมสวรรค์ จะชนะ พิชิตศึก ส.รื่นรมย์ 100 ป.

มังกรทอง อธิคมยิมส์ จะชนะ มิ่งขวัญ จิมมี่คลังผ้า 102 ป.

เด่นธรณี ส.เพชรวันดี จะแพ้ วัฒนา นิธิพัฒน์ทนายความ 106 ป.

เพชรดำ เกียรติกิตติพันธ์ จะชนะ อรรถพล ดีดีกลับ 116 ป.

เพชรมงคล ว.เรียมสวรรค์ จะชนะ รักอิสลาม เกียรตินะดีย์ 130 ป.

เพชรมณี ดาบรันสารคาม จะชนะ เพชรวัลลภ โยธารักษ์มวยไทย 148 ป.

กริชเงิน ศิษย์จ่าชาติ จะชนะ เหล็กกล้า ส.เพชรวันดี 106 ป.

ปราบไพรี ศักดิ์รุ่งเรือง จะชนะ บัวเพชร ส.บัวบาน 100 ป.


ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

 

17 เม.ย. 2558 07:44 17 เม.ย. 2558 07:44 ไทยรัฐ