วันอังคารที่ 19 มีนาคม พ.ศ. 2562
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ผลสอบเข้า นอ.73

ผลสอบเข้า นอ.73

โดย ซี.12
7 เม.ย. 2558 05:01 น.
  • Share:

การคัดเลือกข้าราชการของกรมการปกครองเพื่อเข้ารับการศึกษาอบรมในหลักสูตร นายอำเภอ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2557 ที่ล่าช้ามาจนข้ามปีนั้นปรากฏผลออกมาอย่างเป็นทางการแล้ว

ผู้ประสบความสำเร็จสมหวังในรายการนี้มีจำนวน 186 คน แบ่งกลุ่มผู้เข้ารับการคัดเลือกออกเป็น 3 กลุ่ม คือ 1.กลุ่มผู้เข้ารับการคัดเลือกโดยวิธีสอบ จำนวน 120 คน 2.กลุ่มผู้มีประสบการณ์สายอาวุโสจำนวน 60 คน 3.กลุ่มผู้ได้รับอันตรายจากการปฏิบัติหน้าที่กลุ่มเสี่ยงภัย และทุพพลภาพ อีก 6 คน

แต่ละกลุ่มมีการแบ่งครึ่งเป็น 2 รุ่นคือ รุ่น 73 และ รุ่น 74 ซึ่งในวันนี้เป็นรายชื่อ 60 คนแรกที่ได้เข้าศึกษาในรุ่น 73 จากการสอบ ประกอบด้วย

1.นายคเณศวร เกษอินทร์ สำนักกิจการความมั่นคงภายใน 2.นายธีรเมธ เทพวิชัยศิลปกุล สมุทรสาคร 3.นางกชนัม พัฒนะวิชัย สำนักกิจการความมั่นคงภายใน 4.นายจักรพงษ์ พันธุ์โชติ ยะลา 5.ว่าที่ ร.ต.อ.อภิชัย ศรีเมือง กองวิชาการและแผนงาน 6.นายเศรษฐา เณรสุวรรณ สำนักงานเลขานุการกรม 7.นายสถิตย์ คำลาเลี้ยง หนองบัวลำภู 8.นายอุดม อยู่อินไกร เชียงราย 9.นายชินกร แก่นคง ขอนแก่น 10.นายเกียรติศักดิ์ หอมเย็นใจ ปทุมธานี

11.นางสาวปณิดา ณัฐประสิทธิ์กูล สำนักงานเลขานุการกรม 12.นายตวงอัฐ บุตรวิชา บุรีรัมย์ 13.นายประเชิญ สมองดี สำนักบริหารการทะเบียน 14.พ.จ.อ.ประพิศ ญาณปัญญา ระนอง 15.ว่าที่ ร.ต.นพรัตน์ ศุภกิจโกศล เชียงราย 16.นายวิทยา สันติกุล สุโขทัย 17.ร.ต.ต.หญิงสายสุนี ยมานันท์ สำนักกิจการความมั่นคงภายใน 18.นายปรัตฐวีร์ วิจบ ปราจีนบุรี 19.นายอภินันต์ สุวรรณโค เลย 20.นายสุวัฒน์ สัญวงษ์ สำนักบริหารการปกครองท้องที่

21.นายโกเมณ ชาลี นครพนม 22.นายพนมพร ตุ้ยกาศ ลำปาง 23.นายวิจารณ์ จุนทวิจิตร สุราษฎร์ธานี 24.นายปรีชา มณีสร้อย นครพนม 25.นายเสกสรร กลิ่นพูน เพชรบูรณ์ 26.นาย พูลศักดิ์ โสภณปทุมรักษ์ สุราษฎร์ธานี 27.นายนที พรมภักดี สำนักกิจการความมั่นคงภายใน 28.นายบดินทร์ เทียมภักดี เชียงราย 29.นายกันวลินทร์ เมืองแก้ว สำนักการสอบสวนและนิติการ 30.นายสมควร ปล้องอ่อน พัทลุง

31.นายชาญชัย คมานิคม สระบุรี 32.นายณัฏฐ์กร บุญโรภาคย์ ปัตตานี 33.นายเตชิต ทรงบุญศาสตร์ กาฬสินธุ์ 34.นายญาณ-วุฒิ สุดพิมศรี ประจวบคีรีขันธ์ 35.นายสานิตย์ ศรีทวี สมุทรปราการ 36. นายสันติ บุญรอด สุราษฎร์ธานี 37.นายสมนึก ธูปหอม ตรัง 38.นาย วีรยุทธ ขนุนนิส สุราษฎร์ธานี 39.นายเกรียงศักดิ์ มิตรประกอบโชค สำนักกิจการความมั่นคงภายใน 40.นายกานต์ กาญจนวงศ์สกุล น่าน

41.นายชัชวาลย์ ทองชน บึงกาฬ 42.นายวีรศักดิ์ บัวศรี นครศรีธรรมราช 43.นายภัทรนันท์ บุญมานัด อุบลราชธานี 44.นายสมควร ใจซื่อ หนองคาย 45.นางสาวอรวรรณ มีใหม่ สำนักงานเลขานุการกรม 46.นายไพศาล ช่อผกา เพชรบุรี 47.นายภาคภูมิ ภูมี กองวิชาการและแผนงาน 48.ว่าที่ ร.ต.สมโภชน์ สุดคล้าย ขอนแก่น 49.นายเกรียงไกร ปัญญาพงศธร กองวิชาการและแผนงาน 50.นายวีระพรรณ สุขะวัลลิ นครศรีธรรมราช

51.นายสิทธิพันธ์ บุตรศรี พิจิตร 52.นายกฤษฎา โพธิ์ชัย เลย 53.นายภูวดล เรืองอนันต์ นครราชสีมา 54.ว่าที่ ร.ท.บำรุง คำไว ลำปาง 55.นายธวัช พรมโสภา สกลนคร 56.นายสมเกียรติ ชื่นอยู่ นครสวรรค์ 57.นายเกรียงไกร ฝีปากเพราะ น่าน 58.นายสมบูรณ์ แผนสมบูรณ์ 59.นายอนุชา เรืองอมรวิวัฒน์ สำนักการสอบสวนและนิติการ 60.นายถาวร บุญศรี บุรีรัมย์

วันต่อไปเป็นรายการของผู้สอบได้อีก 60 คนที่ได้เข้ารุ่น 74.

“ซี.12”

อ่านเพิ่มเติม...

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้