วันพุธที่ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ชี้มวยเด็ด 04/04/58

ชี้มวยเด็ด 04/04/58

  • Share:

ช่อง 3 : ยอดพยัคฆ์–ต้องลุ้น/ปลากัด–สูสี

เวทีสยามอ้อมน้อย–เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 4 เม.ย. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 2 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.15 น.

ยอดกฤษดา (ณ.กองบิน 1) ยุทธชลบุรี (แพ้คะแนนเอ็กตร้าซ์ ส.ศิริลักษณ์ ที่อุดรธานี) มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ ยอดขุนศึก ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง (ชนะคะแนน เพชรบ้านแขก ส.สมหมาย ที่ รดน.) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาด ชนิดสนุก 122 ป.

ปลากัด ป.พีณภัทร (แพ้คะแนน ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง ที่ ลพน.) มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงสภาพร่างกายดีกว่า จะชนะ เหล็กไหล ช.ประดิษฐ์ (แพ้ทีเคโอ เอ๊กตร้าซ์ ศิษย์วรพัฒน์ ยกสุดท้าย ที่ ลพน.) มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่สภาพร่างกายเป็นรองท้ายๆ 122 ป.

ยอดพยัคฆ์ ก้าวไกลยิมส์ (ชนะทีเคโอ ทีเด็ด ศิษย์จ่ากุ้ง ยก 2 ที่อ้อมน้อย) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกแม่นยำรุนแรงฉลาดฟิตซ้อมเตรียมตัวมาแก้มือ จะชนะ ศิริมงคล ศิษย์อานุภาพ (แพ้คะแนน วันเฉลิม แป๋งกองปราบ ที่อ้อมน้อย) มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอด แต่ช้ากว่า ชนิดสนุกพลิกไปมาอีกครั้ง 155 ป.

น้องเล็ก ส.พรพิมล มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดกว่า จะชนะ เทพโมบาย ศิษย์อิติสุคโต มวยทรหดเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง ชนิดสนุกอีกครั้ง (ฟอร์มหลัง น้องเล็ก ชนะคะแนน เทพโมบาย ที่อ้อมน้อย) 117 ป.

รอบบ่าย ศึกมวยไทยลุมพินี 16.00 น.

ยอดขุนทัพ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ จะแพ้ บ้านดอน ลูกบ้านใหญ่ 119/118 ป.

แรมโบ้ ลูกสระแก้ว จะชนะ เพชรดำ เกียรติชัยยุทธ 110 ป.

ทอง ส. ยิ่งเจริญการช่าง จะชนะ ยอดราชันย์ จ่ายุทธกองสืบ 128 ป.

เพชรรุ่ง เพชรเจริญ จะชนะ ปานเพชร ศิษย์หนุ่มน้อย 102 ป.

เป็นเพชร ด็อกเตอร์อลัน จะแพ้ ยุทธศักดิ์ ศักดิ์สมาน 117 ป.

เพชรแก้ว เพชรเจริญ จะชนะ เฉลิมเกียรติ ส.สมโภชน์ยิม 108 ป.

ขุนศึก ต.ละงู จะชนะ ชนะโชค ส.จุลเสน 130 ป.

สิงห์ดำ เกียรติเจริญชัย จะชนะ ฉัตรชัย พ.เพิ่มพูน 120 ป.

น้ำ ส.คำสิงห์ จะชนะ เพชรแผ่นดิน ราชานนท์ 100 ป.

รอบค่ำ ศึกลุมพินีเกริกไกร 21.00 น.

แสงศักดา ตี๋เมืองเลย จะชนะ เพชรโสธร มานพรุ่งโรจน์ 100 ป.

รัตนชัย ศิษย์ครูเพียร จะชนะ สะท้านฟ้า ศักดิ์วารุณี 100 ป.

ประภาสน้อย ส.ตะกรุดทอง จะแพ้ พลอย ศิษย์มนต์ชัย 112 ป.

นพเก้า ส.ตะกรุดทอง จะแพ้ มณเฑียร ศิษย์มนต์ชัย 124 ป.

ซุปเปอร์บอย ศิษย์สองพี่น้อง จะชนะ ดาวดัง บริพัฒน์บุรีรัมย์ 120 ต่อ 122 ป.

เพชรนำโชค เกียรติภัทรพรรณ จะชนะ แจ๊ค โนนแดง-ยิมส์ 134 ป.

เมืองเพชร เกียรติภัทรพรรณ จะชนะ ชุนสุเกะ วีระศักดิ์ เล็กยิมส์ (ญี่ปุ่น) 116 ป.

ห้าดาว ศิษย์ทองเพชรยินดี จะชนะ เพชรเมืองลุง ศิษย์ครูเพียร 106 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้