วันจันทร์ที่ 25 มีนาคม พ.ศ. 2562
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ชี้มวยเด็ด 03/01/58

ชี้มวยเด็ด 03/01/58

  • Share:

ช่อง 3 : เพชรใหม่–สมิงเดช–ยอดกฤษดา–ดี

เวทีสยามอ้อมน้อย–เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 3 ม.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 2 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.20 น.

ยอดกฤษดา (ณ กองบิน 1) ยุทธชลบุรี (แพ้คะแนน เพชรงาม เจริญเกษม ที่ รดน.) มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ เพชรใหม่ (ศ.กิ่งรัตน์) ศิษย์เจ๊ดาว (ชนะคะแนน สมิงหยก จ่าบ่าวกองสืบ ที่ รดน.) มวยจังหวะ เตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงชนิดคู่คี่ 123 ป.

สมิงเดช เดชไฟฟ้า (แพ้คะแนน เดชศักดา ศิษย์สองพี่น้อง ที่ตรัง) มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่า ปล้ำตีรุนแรงจิตใจสู้มีฮึดตลอดกว่า จะชนะ โกมีน ส.วรโชติ (แพ้คะแนน สมิงหยก จ่าบ่าวกองสืบ ที่ รดน.) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาด แต่ปะทะยืดเยื้อจิตใจเป็นรองท้ายๆ 126 ป.

เพชรใหม่ ลูกบุญมี (แพ้คะแนน เด่นพนม ร.ร.กีฬาโคราช ที่ รดน.) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง ฉลาดสภาพร่างกายหนุ่มแน่นกว่า จะชนะ เด่นคีรี ส.สมหมาย (ชนะ ทีเคโอ เทวราช ศิษย์เบญจม ยก 3 ที่ รดน.) มวยเก่าทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตี รุนแรง มีฮึดตลอด แต่สภาพสังขารเป็นรองท้ายๆ 133 ต่อ 135 ป.

ดอกไม้แดง เจ.เอส.พี. (แพ้คะแนน เมสซี่ แป๋งกองปราบ ที่อ้อมน้อย) มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอดหน้าเสื่อแรง เชียร์ดีกว่า จะชนะ ฤทธิเดช ส.มีอุดร (แพ้คะแนน คนคบได้ ว.วิวัฒนานนท์ ที่ รดน.) มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง ชนิดสนุก 113 ต่อ 115 ป.

รอบบ่าย ศึกมวยไทยลุมพินี 16.00 น.

พงษ์เพชร เอ็มยุเด็น จะชนะ วุฒิชัย ศ.ศักดิ์ชาย 131 ป.

ดีเซลเล็ก ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ จะชนะ ศรีณรงค์ ภ.ศรีสุขกาญจน์ 125 ป.

ประกายเพชร อู่อนันต์การช่าง จะชนะ นำขบวน ม.เจริญ 2003 124 ป.

ต้นสัก ดรากอนมวยไทย จะชนะ ธนูเงิน ส.มาตรณรงค์ 110 ป.

ฉลองเกียรติ เกียรติประภัสร์ จะชนะ กระต่ายป่า ศิษย์อุดมชัย 106 ป.

ธนาเพชร ศ.บุญยงยศ จะชนะ เดชหิรัญ ส.เดชะพันธ์ 118 ป.

เพชรบ้านไผ่ ส.คำสิงห์ จะชนะ เพชรรัตนะ เกียรติเพชรน้อย 115 ป.

เพชรสกล ศ.ศักดิ์ชาย จะแพ้ กร เพชรพญาไท 100 ป.

รอบค่ำ ศึกลุมพินีเกริกไกร 21.00 น.

สะท้านฟ้า ศักดิ์วารุณี จะชนะ สมอดำ ภูติอนันต์บางนายิม 100 ป.

มังกรทอง อธิคมยิมส์ จะชนะ เพชรสามารถ ว.เรียมสวรรค์ 102 ป.

แสงเพชร ศิษย์เจริญทรัพย์ จะชนะ มงคลเพชร ม.วัฒนชัย 106 ป.

นายจัน บ้านพฤกษา จะชนะ มาพิชิต ศิษย์เจ๊น้อย 106 ป.

พลังเดช ส.เพชรบุญมี จะชนะ คลองหลวง ศิษย์เจริญทรัพย์ 108 ป.

หุ่นยนต์ ศิษย์เจริญทรัพย์ จะชนะ เพชรนำชัย ทรัพย์เรืองเนตร 130 ป.

หยกไทย ศูนย์กีฬาทุ่งมงคล จะแพ้ หนึ่งชัย 96 ปีนัง 118 ป.

สองพี่น้อง อ.บุญช่วย จะชนะ แสงมณี ร.ร.กีฬาขอนแก่น 130 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

อ่านเพิ่มเติม...

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้