วันศุกร์ที่ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ชี้มวยเด็ด 01/11/57

ชี้มวยเด็ด 01/11/57

  • Share:

ช่อง 3 : สิงห์สุริยา–ต้องลุ้น/มะเฟืองเล็ก–สูสี

เวทีสยาม ้ออมน้อย-เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 1 พ.ย. (วันนี้) มีมวยให้ชมกัน 2 แห่ง “ชัยศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด12.15น.

เมสซี่ แป๋งกองปราบ (ชนะคะแนนดาวพยัคฆ์ ศักดิ์ปลายพระยา ที่อ้อมน้อย) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสดมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ โอเล่ห์ ศิษย์นิวัฒน์ (ชนะคะแนนดอกไม้แดง เจ.เอส.พี. ที่อ้อมน้อย) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรงฉลาดแต่แรงปลายเป็นรองท้ายๆ 115 ป.

มะเฟืองเล็ก (ช.โรจน์สุรางค์) ต.ภาคิน(แพ้คะแนน โชคทวี ศิษย์ สจ.ต้อม ที่ รดน.) มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ เพชรช่อฟ้า พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม (แพ้คะแนน ธนูทอง เกียรติเจริญชัย ที่ทีวีสี 7) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่ยืดเยื้อเข่าในเป็นรองชนิดแย่งกันกลับมาเกิด 121 ป.

โคบาล สุรนารียิม(แพ้คะแนน อามีน พุ่มพันธ์ม่วง ที่อ้อมน้อย) มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสีเป็นรอง จะแพ้ สิงห์สุริยา ม.รัตนบัณฑิต (แพ้คะแนน วันเฉลิม อู๊ดดอนเมือง ที่อ้อมน้อย) มวยบู๊ทรหดเดินเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอดกว่าท้ายๆ 154 ป.

วายุน้อย ส.สง่าการช่าง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงกว่า จะชนะ โลตัส เพชรรุ่งเรือง 118 ต่อ 120 ป.

รอบบ่าย ศึกมวยไทยลุมพินี16.00น.

เหนือเพชร เกียรติ ว.วิทยา จะแพ้ดาวทอง ศิษย์พิชิตชัย 108 ป.

เทพประทานศักดิ์คาวบอย จะชนะ บิ๊กบอล บีมดีไซน์ 117 ป.

ตี๋เล็ก ราชานนท์ จะชนะ โลตัส เพชรรุ่งเรือง 116ป.

ธนัญชัย พ.หอมกลิ่น จะชนะ ยอดขวัญ ศิษย์อ๊อดน้อย 106 ป.

ธงชัย เพชรรุ่งเรือง จะชนะ เก้าแต้ม วันดีเกษตร 100 ป.

ซูดาน ศิษย์ป๋าหรั่ง จะชนะ มณเฑียรเล็ก ส.สมโภชน์ยิม 110 ป.

ธงชัยเพชรมณีรัตน์ จะแพ้ เพชรน้ำดำ พันธ์ดักษ์รัตนบุรี110 ป.

เรียวไผ่ อ.สนิทพันธ์ จะชนะ ยอดเพชรสวนอาหารปีกไม้ 130 ป.

มงคลเพชร เพชรสุภาพรรณ จะชนะ มังกรทอง วันดีเกษตร 106 ป.

กตัญญูเล็ก สัญญาล้อแม็กซ์อ่างทอง จะชนะ เทวฤทธิ์ว.วิทัศน์ 100 ป.

รอบค่ำ ศึกลุมพินีเกริกไกร 21.00น.

สามเอก ศิษย์โสภา จะแพ้ นพฤทธิ์แสงบารมี 100 ป.

เกริกฤทธิ์ ส.เพชรบุญมี จะแพ้ ยอดขุนศึก ม.วัฒนชัย 113 ป.

เพชรไท ศิษย์นายกวีระศักดิ์ จะแพ้ เหนือเมฆ ศิษย์เจ๊ปอนด์ 106 ป.

วรานันท์ ว.แสงเทพ จะชนะ ฟ้าใหม่ ส.มนต์พิชิต 106 ป.

เพชรดำ เกียรติชัยยุทธ จะชนะ วันพิชิต ส.มนต์พิชิต 108 ป.

ศรเพชร ศิษย์เจริญทรัพย์ จะชนะ วาเลนไทน์ ศิษย์สันต์ 106 ป.

สุมาอี้ส.วีระวรรณ จะชนะ แจ๊ค โนนแดงยิม 130 ป.

เพชรสองภาค ศิษย์เจริญทรัพย์ จะชนะ วังน้ำเย็น เอฟ.เอ.กรุ๊ป 116 ป.

นายจัน บ้านพฤกษา จะแพ้พันธ์พยัคฆ์ พ.นิรมล 100 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้