วันอาทิตย์ที่ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2561
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ชี้มวยเด็ด 08/03/57

ช่อง 3 : สายลมน้อย–ลูกนิมิต–โชคนำชัย–ดี

เวทีสยาม อ้อมน้อย–เวทีชั่วคราวห้างอิมพีเรียล ลาดพร้าว และ เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 8 มี.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือ ดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย 12.15 น.

โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดชกในถิ่นฟิตซ้อม เตรียมตัวมาแก้มือ จะชนะ เพชรแท้ เพชรยินดี-อคาเดมี่ ชนิดสนุกพลิกไปมาอีกครั้ง 118 ป.

ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ มวยเก่าทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดเก๋าเกมกว่า จะชนะ สองคม ศักดิ์หอมศีล มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่า ปล้ำตีรุนแรง ฉลาดแต่เสียดสีแรงปลายเป็นรองท้ายๆ 123 ป.

เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์ มวยจังหวะ เตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดแต่กระดูกเป็นรอง จะแพ้ สายลมน้อย ทีเด็ด 99 มวยเก่าจังหวะ เตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง ผ่านกระดูกมาโชกโชน กว่าชนิดแย่งกันเกิด 118 ป.

เดชอุดม อ.บุญช่วย มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรง แต่แข็งแกร่ง เป็นรอง จะแพ้ เพชรยโส หมวดรันสารคาม 110 ป.

ศึกมวยดีวิถีไทย 14.00 น.

แสนนภา ว.สุนทรนนท์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงกว่า จะชนะ เพชรสองภาค ศิษย์เจริญทรัพย์ 109 ป.

โทมัส ส.ชัยเจริญ มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ ยอดไก่แก้ว (จงชนะ) แฟร์เท็กซ์ 125 ป.

เทพนิมิต ศิษย์มนต์ชัย มวยทรหดเตะขาเจาะยางต่อยหมัดหนักหน่วง มีลุ้นตลอด จะชนะ ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง 120 ป.

ราวีน้อย ว.สุนทร-นนท์ มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ ก้องศักดิ์เล็ก เพชรสี่หมื่น 115ป.

รอบบ่าย ศึกมวยไทยลุมพินี 16.00 น.

ผาดโผน ศักดิ์คาวบอย จะแพ้ ดาวเด่น ช.เกตุวีณา 116 ป.

โลตัส เพชรรุ่งเรือง จะแพ้ หนุ่มสุรินทร์ ช.เกตุวีณา 110 ป.

ศิลปชัย (ส.วัชระยิม) ร.ร.กีฬาพิษณุโลก จะแพ้ เพชรสุวรรณ ร.ร.กีฬาโคราช 130 ป.

เพชรตรี ส.เริงชัย จะแพ้ เพชรดำ พ.พิรุณรถตู้ 112 ป.

ธงชัย เพชรมณีรัตน์ จะชนะ เทพประทาน ศักดิ์คาวบอย 110 ป.

เพชรชัยภูมิ เพชรสุภาพรรณ จะชนะ ทรายทอง พยัคฆ์-เมืองชล 116 ป.

จอมยุทธ ร.ร.กีฬาโคราช จะแพ้ ทวนทอง พยัคฆ์เมืองชล 116 ป.

วอชิงตัน 13 เหรียญทาวเวอร์ (อเมริกา) จะชนะ มาเธียส ศิษย์สองพี่น้อง (อิตาลี) 139 ป.

โตโต้ ช.เกตุวีณา จะชนะ นพเดช ศิษย์คำนวน 103 ป.

รอบค่ำ ศึกลุมพินีเกริกไกร 20.30 น.

เพชรเงิน ร.ร.กีฬานครปฐม จะชนะ เพชรน้ำหนึ่ง ภูติอนันต์บางนายิม 100 ป.

มาพิชิต ศิษย์เจ๊น้อย จะชนะ เดชตุลา ช.ณรงค์ศักดิ์ 102 ป.

ฟาอีส ลูกสวน จะชนะ หนุ่มบางนา ภูติอนันต์- บางนายิม 111 ป.

เทพบุตร ช.ชูเมือง จะชนะ เพชรการุ้ง ลูกซอย 2 116 ป.

พูนทวี ภพธีรธรรม จะชนะ เพชรนำโชค เกียรติภัทรพรรณ 125 ป.

มิ่งขวัญ ร.ร.กีฬานครปฐม จะชนะ ดาวุธ มานพ-การช่าง 119 ป.

เพชรนิล ลูกซอย 2 จะชนะ เพชรดำ เกียรติกิตติพันธ์ 110 ต่อ 111 ป.

อัปบาส ลูกสวน จะชนะ เพชรสาเกตุ น้ำยาหม้อน้ำคอนเฟิร์ม 130 ป.

มังกรทอง ศิษย์เจ๊พนม จะแพ้ เพชรอิสาน ร.ร.กีฬานครปฐม 130 ป.

ธนูศักดิ์ ศักดิ์สุริโย จะแพ้ เพชรอุบล ร.ร.กีฬานครปฐม 106 ป.


ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

7 มี.ค. 2557 10:26 7 มี.ค. 2557 10:26 ไทยรัฐ