วันจันทร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2562
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ส.บอลกางโผ 28 ขุนพลช้างศึกยู-16 เข้าแคมป์ก่อนลุยเอเชีย

ส.บอลกางโผ 28 ขุนพลช้างศึกยู-16 เข้าแคมป์ก่อนลุยเอเชีย

  • Share:

ส.บอลประกาศรายชื่อขุนพลช้างศึกจูเนียร์ยู-16 ออกมาเรียบร้อยแล้ว จำนวน 28 ราย เพื่อเก็บตัวก่อนออกล่าแชมป์เอเชีย 2018 รอบสุดท้ายบนแดนเสือเหลือง... 

วันที่ 2 ก.ย.61 สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ประกาศรายชื่อนักฟุตบอลทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี จำนวน 28 คนออกมาเรียบร้อยแล้ว เพื่อเก็บตัวก่อนสู้ศึกชิงแชมป์เอเชีย 2018 รอบสุดท้าย ที่ประเทศมาเลเซีย

โดยนักเตะชุดดังกล่าว จะเข้ารายงานตัวที่ศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล ภายในมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี ในวันอังคารที่ 4 กันยายนนี้ เวลา 12.00 น. เพื่อรวมตัวฝึกซ้อม ก่อนตัดตัวให้เหลือ 23 คนสุดท้ายต่อไป

สำหรับทีมชาติไทยยู-16 ถูกจับสลากให้อยู่ในกลุ่มเอ ร่วมกับ มาเลเซีย (เจ้าภาพ), ญี่ปุ่น และ ทาจิกิสถาน โดยมีคิวออกสตาร์ตนัดแรกพบกับ ญี่ปุ่น ในวันที่ 20 กันยายนี้ เวลา 19.45 น.

รายชื่อนักเตะจำนวน 28 คน ประกอบด้วย 

1. นายอนุชิต ทวีศรี สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
2. นายกิตติพงศ์ เขตภารา สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
3. นายจักรพงษ์ แสนมะฮุง สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
4. นายฉัตรมงคล เรืองฐณโรจน์ สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
5. นายสราวุฒิ เสาวรส สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
6. นายวรากร ทองใบ สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
7. นายภานุพงษ์ ทองแม้น สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
8. นายปฎิภาณ เตี้ยงสูงเนิน สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
9. นายอนุวัฒน์ มาตะราช โรงเรียนหนองโพวิทยา
10. นายปัณณวัชร์ โชติจิรชัยธรณ์ สโมสรฟุตบอลเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
11. นายภูวดล พลสงคราม โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น
12. นายชิติพัทธ์ แก้วยศ สโมสรฟุตบอลพีทีที ระยอง
13. นายธนริน ทุมเสน สโมสรฟุตบอลทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
14. นายธนรัตน์ ทุมเสน สโมสรฟุตบอลทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
15. นายเกริกพล อาบรัมย์ สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส เอฟซี
16. นายธนกฤต ละออไขย์ สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส เอฟซี
17. นายณัฐกิตติ์ บุตรสิงค์ สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส เอฟซี
18. นายศตวรรษ ลีลา สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส เอฟซี
19. นายธนกฤต ทองศรี สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส เอฟซี
20. นายวงศกร ทองสุพิมพ์ สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส เอฟซี
21. นายเดชานนท์ ศรีเมือง สโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส เอฟซี
22. นายอภิเดช จันทร์งาม สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
23. นายกิตติชัย ใยดี สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
24. นายศุภณัฏฐ์ เหมือนตา สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
25. นายวินัย เอี่ยมโอด สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
26. นายอาทิตย์ บัวงาม โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
27. นายพงศกร อินเนตร โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี
28. นายณัฐวุฒิ แพงกระโทก โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี

อ่านเพิ่มเติม...

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้