วันศุกร์ที่ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2562
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ช้างศึกยู-19 เรียก 34 ขุนพลเก็บตัว ก่อนลุยชิงแชมป์อาเซียน

ช้างศึกยู-19 เรียก 34 ขุนพลเก็บตัว ก่อนลุยชิงแชมป์อาเซียน

  • Share:

ส.บอลกางโผขุนพลช้างศึกยู-19 ชุดแรก จำนวน 34 คน ที่จะเข้าแคมป์ชุบตัวก่อนทำศึกแชมป์อาเซียน 2019 ซึ่งบรรดาตัวหลักยังคงมีชื่อติดทีมกันอย่างพร้อมหน้า... 

วันที่ 6 มิ.ย.61 สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ประกาศรายชื่อนักเตะทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี จำนวน 34 คน เข้าแคมป์เก็บตัวอีกครั้งเพื่อเตรียมความพร้อม ก่อนสู้ศึกชิงแชมป์อาเซียน 2019 ที่เมืองสุราบายา ประเทศอินโดนีเซีย ระหว่างวันที่ 1-14 กรกฎาคมนี้ ออกมาเรียบร้อยแล้ว

โดยทีมช้างศึกยู-19 ชุดนี้ ยังคงมีตัวหลักเข้าแคมป์เก็บตัวอย่างพร้อมหน้า ไม่ว่าจะเป็น คีรอน อ้อนชัยภูมิ, กฤษณะ ดาวกระจาย, ยุทธพิชัย เลิศล้ำ, ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา, กรวิชญ์ ทะสา, กฤษดา กาแมน, สิทธิโชค ภาโส, นาคิน วิเศษชาติ รวมไปจนถึง เอกนิษฐ์ ปัญญา

สำหรับนักเตะทั้งหมด จะเข้ารายงานตัวฝึกซ้อมที่ศูนย์พัฒนาศักยภาพนักกีฬาฟุตบอล ภายในมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี ระหว่างวันที่ 11-28 มิถุนายนนี้ ก่อนตัดตัวให้เหลือ 23 คนสุดท้ายต่อไป.

รายชื่อนักเตะทีมชาติไทย ยู-19 จำนวน 34 คน 

1. นายนพพล ละครพล สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
2. นายคีรอน อ้อนชัยภูมิ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
3. นายกฤษณะ ดาวกระจาย สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
4. นายอิรฟาน ดอเลาะ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
5. นายธีรภัทร เปรื่องนา สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
6. นายธนดล ขาวสะอาด สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
7. นายศุภณัฏฐ์ เหมือนตา สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
8. นายเมธี สาระคำ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
9. นายศราวุธ มั่นจิตร สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
10. นายปัญญวัฒน์ นิสังรัมย์ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
11. นายยุทธพิชัย เลิศล้ำ สโมสรพีที ประจวบ เอฟซี
12. นายพิทักษ์ ภาภิรมย์ สโมสรพัทยา ยูไนเต็ด
13. นายประสิทธิชัย เพิ่ม สโมสรพัทยา ยูไนเต็ด
14. นายกฤศน์วัต คงคต สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี
15. นายธีรภัทร เลาหบุตร สโมสรบางกอก เอฟซี
16. นายสกุลชัย แสงโทโพธิ์ สโมสรบางกอก เอฟซี
17. นายกรวิชญ์ ทะสา สโมสรบางกอก เอฟซี
18. นายนราวิชญ์ เก้าสันเทียะ สโมสรบางกอก เอฟซี
19. นายอนุศักดิ์ ใจเพชร สโมสรโปลิศ เทโร เอฟซี
20. นายอนุสรณ์ ใจเพชร สโมสรโปลิศ เทโร เอฟซี
21. นายสัมพันธ์ เกษี สโมสรนครนายก เอฟซี
22. นายกิตติธัช ประนิธิ สโมสรนครนายก เอฟซี
23. นายกิตติพงษ์ แสนสนิท สโมสรอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
24. นายหัสวรรษ นพเนตร สโมสรอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
25. นายณัฐวุฒิ ชูติวัตร สโมสรชลบุรี เอฟซี
26. นายกฤษดา กาแมน สโมสรชลบุรี เอฟซี
27. นายสิทธิโชค ภาโส สโมสรชลบุรี เอฟซี
28. นายนาคิน วิเศษชาติ สโมสรทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
29. นายวรุฒ วงค์สมศักดิ์ สโมสรทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
30. นายศุภณัฐ ทรวดทรง สโมสรทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
31. นายกฤษฏา นนท์รัตน์ สโมสรทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
32. นายเอกนิษฐ์ ปัญญา สโมสรเชียงใหม่ เอฟซี
33. นายภูมิ พิมพ์วงษ์ สโมสรบีจีซี เอฟซี
34. นายนรากร นุ่มจันทร์สกุล สโมสร ราชบุรีมิตรผล เอฟซี

อ่านเพิ่มเติม...

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้