วันพุธที่ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2560
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

มวยคู่เด็ด "โล่เงิน ดาบรันสารคาม" พบ "สามสิงห์ ป.พีณภัทร" ชิงชนะเลิศ

ช่อง 7 : โล่เงิน-มงคลเดชเล็ก-คมเพชร-ดี

เวทีมวยรังสิต-สนามมวยช่อง 7 สีนัดสัญจรไปเวทีลุมพินี และ เวทีราชดำเนิน วันอาทิตย์ที่ 24 ก.ย. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกมวยดีวิถีไทย เอ็นบีทีถ่ายสด 12.30น.

ก้องนภา อ.ขวัญชัย มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงกว่า จะชนะ ซุปเปอร์จ๊าบ ส.พันธ์สุวรรณ 111 ป.

กำชัย ส.พงษ์อมร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสดมีฮึดตลอด จะชนะ พรพิทักษ์ พิทักษ์เมืองคอน 111 ป.

เก้าล้าน ศิษย์บุญมี มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดกว่า จะชนะ รุ่งชนะ (ซุปเปอร์นิว) โนนแดงยิม 118 ป.

ครุฑเทพ (แสนฤทธิ์) ไมอามี่คอนโดบางปู มวยจังหวะเตะขาเจาะยางต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีลุ้นตลอด จะชนะ องค์บาก หิมาลัยยิม มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสีเป็นรองท้ายๆ 129 ป.

ศึกมวยไทย 7 สี ช่อง 7 ถ่ายทอดสด 14.15 น.

ชิงที่ 3 มวยรอบปูนเสือ เพชรพันธ์ณัฐ หจก.สงวนชัย มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสียืดเยื้อเป็นรอง จะแพ้ กุหลาบขาว ศิษย์ สท.ณรงค์ ชนิดสนุกอีกครั้ง 122 ป.

คมเพชร ป่าลั่นกรุ๊ป มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงเก๋าเกมกว่า จะชนะ เพชรน้ำมูล ลำน้ำมูลมวยไทยยิม 129 ป.

มงคลเดชเล็ก เคซ่ายิม มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงสภาพร่างกายหนุ่มแน่นสดกว่า จะชนะ นวพล (โชคปราณีฟาร์ม) ลูกพระคริสต์ มวยเก่าจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงเก๋าเกมชนิดสนุกอีกครั้ง 129 ป.

ชิงชนะเลิศมวยรอบปูนเสือ โล่เงิน ดาบรันสารคาม มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสดมีฮึดตลอด จะชนะ สามสิงห์ ป.พีณภัทร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดแต่ปะทะยืดเยื้อมียุบท้ายๆ 122 ป.

ศึกมวยไทย ททบ.5 ถ่ายทอดสด 16.05 น.

พยัคฆ์คีรี ช.ห้าพยัคฆ์ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ เพชรภูเงิน ส.รจรินทร์ 107 ป.

ธีระเดช ช.ห้าพยัคฆ์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงชกอยู่ประจำสภาพร่างกายดีกว่า จะชนะ จุติเทพ (น้ำพองน้อย) ส.สมหมาย 130 ป.

เพชรตาแมว ศ.ศาสตรา มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสียืดเยื้อมียุบ จะแพ้ เพชรทองไท เกียรติเทวฤทธิ์ 118 ป.

เพชรเกรียงไกร ต.ศิลาชัย มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่เข่าในเป็นรอง จะแพ้ เดชฝั่งโขง ศิริลักษณ์มวยไทย มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่าท้ายๆ 127 ป.

ศึก ต.ชัยวัฒน์ เวทีราชดำเนิน 18.30 น.

เพชรแท้ สจ.ต้อยแปดริ้ว จะชนะ แสงอาทิตย์ ลูกทรายกองดิน ชนิดสนุกอีกครั้ง 128 ป.

สุริยาวุธ สจ.ต้อยแปดริ้ว จะชนะ ไก่ทอง สิงห์จตุรัส 136 ป.

พลอยสุริยา นกยีนส์ลาดกระบัง จะชนะ น้องบอล ลูกทัพฟ้า 101 ป.

เริงศักดิ์ ว.เทคโนธนบุรี จะแพ้ เกราะเพชร ศิษย์จ่าชาติ 127 ป.

เอกนที ม.กรุงเทพธนบุรี จะชนะ เพชรสมหวัง ช.เจริญดี 116 ป.

นครศรี ภูธารรีสอร์ท จะชนะ ก้องศักดิ์ ว.เทคโนธนบุรี 115 ป.

เริงน้อย บ้านแคน 03 จะชนะ โลมา อ.บุญถม 132 ป.

พันคมเล็ก ศิษย์ลุงแดง จะชนะ เด่นหนองคาย อู๊ดรัชดา 108 ป.

ราฟฟี่ ศักดิ์ชัยโชติ จะชนะ เพชรปราการ ส.พูลสวัสดิ์ 77 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้