วันพุธที่ 20 กันยายน พ.ศ. 2560
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ส.บอลแบโผ 30 ขุนพลช้างศึกยู-16 เข้าแคมป์เก็บตัวก่อนลุยคัดเอเชีย

ส.บอลกางโผ 30 นักเตะทีมชาติไทยยู-16 ซึ่งจะเข้าเก็บตัวฝึกซ้อมก่อนลุยศึกรอบคัดเลือกเอเชีย กลุ่ม จี ในช่วงปลายเดือนกันยายน ที่จังหวัดชลบุรี ก่อนตัดตัวให้เหลือเพียง 23 คนสุดท้ายต่อไป...

วันที่ 27 ส.ค. 60 สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ประกาศรายชื่อนักฟุตบอลรุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี เพื่อเข้าร่วมเก็บตัว ก่อนการแข่งขันชิงแชมป์เอเชีย รอบคัดเลือก ระหว่างวันที่ 16-24 กันยายน ออกมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

โดยทีมชุดดังกล่าว จะเข้าแคมป์เก็บตัวฝึกซ้อมอยู่ที่พัฒนากอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ต จังหวัดชลบุรี ระหว่างวันที่ 4-14 กันยายน ก่อนตัดตัวให้เหลือเพียง 23 คนสุดท้าย ซึ่งทั้งหมดมีกำหนดรายงานตัวในัวนที่ 4 กันยายน เวลา 10.00 น.

สำหรับทีมชาติไทย ยู-16 ถูกจัดให้อยู่ใน กลุ่ม จี ร่วมกับ สปป.ลาว, ติมอร์ เลสเต, หมู่เกาะ นอร์เธิร์น มาเรียนา และ อินโดนีเซีย โดยจะตัดเอาแชมป์ของทั้ง 10 กลุ่ม และรองแชมป์กลุ่มที่ดีที่สุดอีก 5 ทีม เข้าไปเล่นในรอบสุดท้ายชิงแชมป์เอเชีย 2018 ที่ประเทศมาเลเซีย ต่อไป.

รายชื่อนักเตะทั้ง 30 คน มีดังนี้

1. นายรณชาติ ภูชุม สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
2. นายกิตติชัย ใยดี สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
3. นายธนรัตน์ ทุมเสน สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
4. เด็กชายศุภณัฏฐ์ เหมือนตา สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
5. นายธนริน ทุมเสน สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
6. นายจิรเมธ จันทร์งาม สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
7. เด็กชายณัฐวุฒิ ชนกระโทก สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
8. นายอนุชิต ทวีศรี สโมสรชลบุรี เอฟซี
9. นายจักรพงษ์ แสนมะฮุง สโมสรชลบุรี เอฟซี
10. แด็กชายกิตติพงษ์ เขตภารา สโมสรชลบุรี เอฟซี
11. เด็กชายวรากร ทองใบ สโมสรชลบุรี เอฟซี
12. นายภานุพงษ์ ทองแม้น สโมสรชลบุรี เอฟซี
13. นายสราวุฒิ เสาวรส สโมสรชลบุรี เอฟซี
14. เด็กชายณ.ชนก กลิ่นหอม สโมสรชลบุรี เอฟซี
15. เด็กชายสุทธิพงษ์ โยธาดี สโมสรชลบุรี เอฟซี
16. นายฉัตรมงคล เรืองฐณโรจน์ สโมสรชลบุรี เอฟซี
17. เด็กชายณัฐกิตติ์ บุตรสิงห์ สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
18. เด็กชายธนกฤต ทองศรี สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
19. เด็กชายธนกฤต ละออไขย์ สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
20. เด็กชายศวงศกร ทองสุพิมพ์ สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี
21. นายพงศกร อินเนตร สโมสรอัสสัมชัญ ธนบุรี
22. เด็กชายอาทิตย์ บัวงาม สโมสรอัสสัมชัญ ธนบุรี
23. เด็กชายณัฐวุฒิ แพงกระโทก สโมสรอัสสัมชัญ ธนบุรี
24. เด็กชายปัณณวัชร์ โชติจิรชัยธรณ์ สโมสรเมืองทอง ยูไนเต็ด
25. นายฐิติพันธ์ เอกสิริ สโมสรเมืองทอง ยูไนเต็ด
26. นายทักษ์ดนัย ใจหาญ สโมสรเชียงราย ยูไนเต็ด
27. นายธีรพงษ์ ยังดี สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล
28. นายเด็กชายวิษณุ เชิดชู โรงเรียนสวนป่าเขาชะอางค์
29. นายวรกานต์ ออฟูวงศ์ สโมสรแบงค็อก ยูไนเต็ด
30. เด็กชายภูวดล พลสงคราม โรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น