วันศุกร์ที่ 22 กันยายน พ.ศ. 2560
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ล่าทองกันต่อ! 'ซีเกมส์' วันนี้ชิง 25 ทอง ลุ้นว่ายน้ำ, สองล้อ, ตะกร้อ

ซีเกมส์ 2017 ที่กัวลาลัมเปอร์ มาเลเซีย วันนี้ (21 ส.ค.) ชิง 25 เหรียญทอง ทัพไทยได้ลุ้นจากว่ายน้ำ จักรยาน และตะกร้อทีมเดี่ยวหญิง เอ็นบีทีและช่อง 7 ถ่ายทอดสด ...

มหกรรมกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 29 ที่กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย วันนี้ (21 ส.ค.) มีการชิงชัยรวม 25 เหรียญทอง โดยทัพไทยมีลุ้นจากว่ายน้ำ จักรยาน และตะกร้อ จากทีมเดี่ยวหญิง แฟนกีฬาติดตามชมการถ่ายทอดสดได้ทางเอ็นบีที เวลา 09.00-12.00 น. และช่อง 7 เวลา 13.00-18.00 น.

ว่ายน้ำ ชิง 6 เหรียญทอง รอบคัดเลือก กรรเชียง 50 ม.ชาย (กศิภัทร ช่อกระถิน) 08.00 น. ผีเสื้อ 200 ม.หญิง (ภัทรวดี กิตติยะ, ขนิษฐา นิ่มดำ) 08.05 น. ฟรีสไตล์ 400 ม.ชาย (ธนกฤต กิตติยะ) 08.20 น. กรรเชียง 100 ม.หญิง (เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก, อารยา วงษ์วาท) 08.40 น. เวลา 08.50 น. ผีเสื้อ 50 ม.ชาย, (ศุภกฤษฎ์ พนานุรัตน์, แอนดรูว์ เจมส์ นิวลิ่ง) 08.55 น. ผีเสื้อฟรีสไตล์ 4 คูณ 100 ม.หญิง รอบชิงชนะเลิศ 18.00 น.

ยิงธนู ชิง 2 เหรียญทอง ประเภททีมคันธนูโค้งกลับชายและหญิง 08.30 น. ชิงเหรียญทองแดงหญิง 09.40 น. ชิงเหรียญทองแดงชาย 10.10 น. ชิงเหรียญทองหญิง เวลา 10.40 น. และชิงเหรียญทองชาย 11.10 น.

โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง ประเภทชายคู่ 08.00 น. ประเภทหญิงคู่ 13.30 น.

จักรยานถนน ชิง 2 เหรียญทอง หญิง (จุฑาธิป มณีพันธุ์, ศุภักษร นันตะนะ) 09.00 น. ไครทีเรียม ชาย (ธนาวุฒิ สนิกวาที, ภุชงค์ ซ้ายอุดมศิลป์) 10.00 น.

ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง ประเภทฟอยด์ บุคคลหญิง (ชิดชนก ลิ้มวัฒนะ, พลอยไพลิน ทองจำผา) 09.00 น. ประเภทเซเบอร์บุคคลชาย (วรกัน ศรีนวลนัด, เรืองฤทธิ์ แหเกิด) 11.15 น. รอบชิงชนะเลิศ เซเบอร์ 15.00 น. รอบชิงชนะเลิศ ฟอยด์ 15.30 น.

ยิมนาสติกชิง 1 เหรียญทอง ประเภททีมหญิง ฐิดาภรณ์ คันธระ, กัญญารัฐ บุญเทิง, ทักษ์ญมน อรรถวานิช, กรปรียา แพรงค์ และณัฐชา จาเนลล์ มานิตกุล เดวิส 09.00 น.

เซปักตะกร้อ ชิง 1 เหรียญทอง ประเภททีมเดี่ยวหญิง ไทยพบมาเลเซีย 09.00 น.

ยิงเป้าบิน ชิง 1 เหรียญทอง ดับเบิลแทรปบุคคลชาย (ร.ต.เขมพัฒน์ เลาหเพียงศักดิ์, ศิริวิชญ์ เต็มมาศ) 08.30 น.

ไตรกีฬา ชิง 2 เหรียญทอง ประเภทบุคคลชาย (กฤษณพล พ้นภัย, ศุภกิตต์ สุคติภูมิ) ประเภทบุคคลหญิง (ปารียา สนเส็ม) 06.30 น.

วูซู ชิง 6 เหรียญทอง ประเภททวนบุคคลชาย, ประเภททวนบุคคลหญิง, ดาบเหนือและพลองเหนือบุคคลชาย (สุจินดา หยางรุ่งรวิน), ดาบเหนือบุคคลหญิง, ไทเก๊กกระบี่บุคคลหญิง, ดาบใต้และพลองใต้ บุคคลชาย (พิทยา หยางรุ่งรวิน) 08.00 น.

ส่วนกีฬาอื่นๆที่น่าสนใจ ฮอกกี้ รอบพบกันหมด ทีมหญิง ไทยพบอินโดนีเซีย 17.00 น. ฮอกกี้ ในร่ม รอบพบกันหมด ทีมหญิง ไทยพบฟิลิปปินส์ 11.00 น. ทีมชาย ไทยพบสิงคโปร์ 15.30 น.

ไอซ์ฮอกกี้ รอบพบกันหมด มาเลเซียพบไทย 19.00 น. เปตอง บุคคลชาย (เกียรติก้อง ทนงค์) บุคคลหญิง (อุไรวรรณ หิรัญวงศ์) 08.00 น. เรือใบ รอบแรก เลเซอร์ เรซซิ่ง สแตนดาร์ด ชาย (กีรติ บัวลง, ชูศิษย์ ปัญจมาลา, จารุพงศ์ มีอยู่สามเสน) เลเซอร์ เรซซิ่ง สแตนดาร์ดหญิง, ออพติมิสต์ (พันวา บุนนาค, เจตวีร์ ยงยืนนาน, ศรัณวงศ์ พูนพัฒน์, ปาลิกา พูนพัฒน์, อินทิรา ภารพิบูลย์) 09.30 น.