ไทยรัฐออนไลน์
วันศุกร์ที่ 4 กันยายน พ.ศ. 2558

ชี้มวยเด็ด 05/10/56

โดย ชัย ศิษย์อาจารย์บี้ 5 ต.ค. 2556 05:00
5,981 ครั้ง


ช่อง 3 : เจนรบ-ดาวตรัง-รักษ์ชัย-น่าลุ้น

เวทีสยามอ้อมน้อย-เวทีชั่วคราวหน้าอำเภอบ้านสร้าง จ.ปราจีนบุรี และ เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 5 ต.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย 12.15 น.

รักษ์ชัย (ศิษย์เจ๊กร) ท.ธนัญชัย มวยแข็ง– แกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปลํ้าตีรุนแรงกว่า จะชนะ ที่หนึ่ง ก.อัญชลี 104 ต่อ 106 ป.

หาญนที เกียรติเจริญชัย มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปลํ้าตีรุนแรงแต่ปะทะยืดเยื้อแรงปลายเป็นรอง จะแพ้ ดาว- ตรัง ศักดิ์นิรันดร์รัตน์ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปลํ้าตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่าท้ายๆ ชนิดสนุก 131 ป.

เจนรบ (ศักดิ์หอมศีล) พุ่มพันธ์ม่วง มวย ทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปลํ้าตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ ปีใหม่ จิตรเมืองนนท์ มวยจังหวะเตะต่อย หมัดแทงเข่าศอกรุนแรงฉลาด แต่เข่าในเป็นรองท้ายๆ 159 ป.

ทอง ส.จิตรพัฒนา มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกแม่นยำรุนแรงฉลาด จะชนะ บ้านดอน-เล็ก ว.เพชรพูล ชนิดสนุกพลิกไปมาอีกครั้ง 138 ป.

ศึกมวยดีวิถีไทย 14.00 น.

เพชรแวววาว ม.บึงชัยภูมิ มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปลํ้าตีรุนแรงมีฮึดกว่า จะชนะ พันธ์สิงห์ อ.ขำอินทร์ 109 ป.

ก้องนภา ศรีมงคล มวยจังหวะ เตะต่อยหมัดแทงเข่าปลํ้าตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ คนกรุงเทพ พ.พวงแก้ว มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่เข่าในเป็นรองท้ายๆ ชนิดสนุกอีกครั้ง 130 ป.

ซุปเปอร์บอล ตี๋เมืองเลย มวย จังหวะเตะแทงเข่าปลํ้าตีรุนแรงแต่แข็งแกร่งเป็น จะแพ้ เมืองเพชร บ่อปลาบุญชู มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปลํ้าตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่าท้ายๆ 114 ป.

สมรักษ์น้อย พรนางรอง มวยจังหวะเตะแทงเข่าปลํ้าตีรุนแรงฉลาด จะชนะ มหาราชเล็ก ศิษย์เจริญ-ทรัพย์ 105 ป. o

รอบบ่าย ศึกมวยไทยลุมพินี 16.00 น.

ไวไฟ มีนะโยธิน จะชนะ ซีต้า ศักดิ์คง- กำไร 100 ป.

แมวป่า ลูกมะขามหวาน จะชนะ โอเล่ย์เล็ก ป๊อกเขาใหญ่ 121 ป.

ฉัตรเพชร ศักดิ์-รังสิต จะชนะ มังกรหยก ศิษย์เพชรดำ 112 ป.

เวียงชัย สจ.วิชิต แปดริ้ว จะแพ้ โอโม่ ว.แสงเทพ 125 ป.

สิงห์ดำ ศรีพนมยิมส์ จะชนะ อัศวเทพ ศิษย์ดาบนิตย์ 106 ป.

เพชรใหม่ ส.คณิตศร จะชนะ เทพโยธิน ศิษย์ดาบนิตย์ 115 ป.

เพรียว ลูกมะขามหวาน จะชนะ น้องวิว ร.ร.กีฬานครศรีฯ 106 ป.

ออรี่ มีนะโยธิน (แคนาดา) จะชนะ เดวิด 13 เหรียญรีสอร์ท (สวิตเซอร์แลนด์) 183 ป.

รัตนพล ศิษย์ทองปอนด์ จะชนะ ตะวันเดือด ป.จุฑา-มณี 100 ป.

รอบค่ำ ศึกมวยดีทีสปอร์ต 20.30 น.

ป้อมเพชร ส.คณิตศร จะชนะ ลำเทียน มานพรุ่งโรจน์ 100 ป.

เข็มเพชร เกียรติ ว.ไพร- อนันต์ จะชนะ เพชรมณี ส.เทียนโพธิ์ 100 ป.

ฟาอีส ลูกสวน จะชนะ ก้องเมืองแมน วงศ์-
กล้าศึก 107 ป.

กาเซ็มน้อย ส.แก่นใจ จะชนะ เป๊ปซี่ ว.แสงเทพ 115 ป.

เพชรนที ศักดิ์สมพร จะชนะ เพชรวาฤทธิ์ ราไวย์มวยไทย 108 ป.

ฟ้าพิภพ ส.จารุวรรณ จะแพ้ เวตาล ศิษย์สองพี่น้อง 161 ป.

พลอยแดง ลูกสวน จะชนะ วังหน้า ราไวย์- มวยไทย 100 ป.

ศักยภาพ ศิษย์สองพี่น้อง จะชนะ โบวี่ ตาลสุมยิม 127 ต่อ 129 ป.

ยอดเพชร ศิษย์เจ๊เพ็ญ จะชนะ เพชรเสน่ห์ ศ.เกรียงไกร 106 ป.

หยกเพชร เพชรโพธิ์ทอง จะชนะ ศักดิ์สิทธิ์ ศิษย์ทองปอนด์ 130 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

โหวตข่าวนี้
advertisement

ไทยรัฐทีวี

advertisement