วันอังคารที่ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2560
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

แรงดีไม่มีตก! ทัพนักกีฬาเมืองกรุง ยังนำโด่งเหรียญทองสงขลาเกมส์

หลังจากผ่านไป 7 วัน ทัพนักกีฬาจากกรุงเทพมหานคร ยังนำเป็นอันดับ 1 ในตารางรวมเหรียญรางวัลล่าสุด กีฬาเเห่งชาติ ครั้งที่ 45 "สงขลาเกมส์" จ.สงขลา...

การเเข่งขันกีฬาเเห่งชาติ ครั้งที่ 45 "สงขลาเกมส์" จ.สงขลา วันจันทร์ที่ 26 มิถุนายน 2560 เข้าสู่วันที่ 7 มีการชิง 67 เหรียญทอง ไฮไลต์อยู่ที่การแข่งขันว่ายน้ำ โดยแข่งกันที่สระว่ายน้ำ ม.ราชภัฏสงขลา ในประเภทฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย สาริศ เพชรกูล ฉลามหนุ่ม จากกรุงเทพมหานคร แตะขอบสระเป็นคนแรก คว้าเหรียญทองไปครองด้วยเวลา 16.04.95 นาที ทำให้ทัพนักกีฬาจากเมืองหลวง ยังนำเป็นอันดับ 1 ในตารางรวมเหรียญรางวัลล่าสุด

ส่วนเหรียญเงิน ศิวัช มาตังคพงศ์ จากสงขลา เวลา 16.16.84 นาที และเหรียญทองแดง ธนกฤต กิตติยะ จากเชียงใหม่ เวลา 16.19.60 นาที

ประเภทผีเสื้อ 200 เมตร หญิง เหรียญทอง ภัทรวดี กิตติยะ จากเชียงใหม่ เวลา 2.15.12 นาที เหรียญเงิน ขนิษฐา นิ่มดำ จากกรุงเทพมหานคร เวลา 2.16.40 นาที และเหรียญทองแดง พริมา เพชรกูล จากกรุงเทพมหานคร เวลา 2.20.61 นาที

กรรเชียง 200 เมตร ชาย เหรียญทอง ธนกร อุดมธนกุลชัย จากชลบุรี เวลา 2.10.57 นาที เหรียญเงิน ภูเบศ จันทร์คีรี จากตาก เวลา 2.13.98 นาที และเหรียญทองแดง ณัฎฐภณ อินทรัตน์ชัยกิจ จากกรุงเทพมหานคร เวลา 2.14.74 นาที

ส่วนผลการชิงเหรียญทองที่น่าสนใจ มีดังนี้

สนุกเกอร์ 15 แดง ประเภทเดี่ยว เหรียญทอง กฤษณัส  เลิศสัตยาทร จากสงขลา เหรียญเงิน อิศรา กะไชยวงษ์ จากจันทบุรี

ยูยิตสู ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 56 กก. บุคคลชาย เหรียญทอง ปณชัย  จันลือชัย จากชลบุรีเหรียญเงิน กฤตเมธ จันทร์ทัน จากสุพรรณบุรี

ยิมนาสติก แอโรบิก ทีม 3 คน เหรียญทอง กรุงเทพมหานคร เหรียญเงิน กาญจนบุรี เหรียญทองแดง สุพรรณบุรี

วิ่ง 10,000 เมตร หญิง เหรียญทอง ณัฐธยาน์  ธนรณวัฒน์ จากลำพูน เหรียญเงิน วรพรรณ นวลศรี จากกรุงเทพมหานคร เหรียญทองแดง สุณีกา ปรีชาโปร่ง จากเชียงใหม่

วิ่งผลัด 4 x 400 เมตร หญิง เหรียญทอง สุพรรณบุรี เหรียญเงิน นครราชสีมา เหรียญทองแดง สุราษฎร์ธานี

วิ่งผลัด 4 x 400 เมตร ชาย เหรียญทอง นครศรีธรรมราช เหรียญเงิน นนทบุรี เหรียญทองแดง ตรัง

สรุปเหรียญล่าสุด 5 อันดับแรก 26 มิ.ย. 60

1. กรุงเทพมหานคร 70 ทอง 67 เงิน 89 ทองแดง 

2. สงขลา 53 ทอง 21 เงิน 14 ทองแดง
3. ชลบุรี 46 ทอง 39 เงิน 34 ทองแดง 

4. อุดรธานี 34 ทอง 6 เงิน 10 ทองแดง

5. สุพรรณบุรี 33 ทอง 22 เงิน 33 ทองแดง