บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ชี้มวยเด็ด 04/06/60

ช่อง7:กุหลาบดำ-มีลุ้น/ดาร์กี้-ดีกว่า

เวทีมวยรังสิต-สนามมวยช่อง 7 สี-เวทีราชดำเนิน วันอาทิตย์ที่ 4 มิ.ย. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกมวยดีวิถีไทย เอ็นบีทีถ่ายสด 12.30 น.

คมเกียรติเล็ก ท.มโนธรรมรักษา มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่จังหวะเป็นรอง จะแพ้ ซุปเปอร์บอล ศิษย์ดาบไหม 120 ป.

ช้างเผือกเล็ก (เกียรติทรงฤทธิ์) สท.ถนอมศรีบางปู มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงถ้ามาสู้ จะชนะ สั่งยุทธ ยอดธนู เอ็ม.เอ.เอฟ. 122 ต่อ 123 ป.

มังกรเงิน ผลไม้ปลากัดยิม มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดกว่า จะชนะ แสนฤทธิ์ ไมอามี่คอนโดบางปู 129 ป.

ธนัญชัย ราชานนท์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงสภาพร่างกายสดกว่า จะชนะ ณพกฤต ก.กัมปนาท มวยเก่าทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่สภาพร่างกายเป็นรองท้ายๆ 144 ป.

ศึกมวยไทย 7 สี ช่อง 7 ถ่ายทอดสด 14.15 น.

เพชรเวียงจันทร์ ส.กุลวงศ์ นักชกชาว สปป.ลาว ทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ เพชรพันธ์ณัฐ หจก.สงวนชัย 120 ป.

ยอดพยัคฆ์ ภ.เจริญแพทย์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดแต่ปะทะยืดเยื้อมียุบ จะแพ้ กุหลาบขาว ศิษย์ สท.ณรงค์ 120 ป.

เพชรกัณทัศน์ เอ็มยุเด็น มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสีเป็นรอง จะแพ้ ดาร์กี้ สจ.เล็กเมืองนนท์ มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอดกว่าท้ายๆ 135 ป.

กุหลาบดำ สจ.เปี๊ยกอุทัย มวยบู๊ทรหดเตะขาเจาะยางต่อยหมัดหนักหน่วงฟอร์มสดมีลุ้นตลอด จะชนะ อินทรีย์ทอง ป.พีณภัทร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงชนิดสนุก 135 ป.

ศึกมวยไทย ททบ.5 ถ่ายทอดสด16.05น.

รุ่งเรืองชัย ศิษย์ยอดเซียน มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่ารุนแรงกว่า จะชนะ สุดแดนไกล ศูนย์กีฬาบ้านไร่ 135 ป.

สุทิน เกียรติหมู่ 4มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่จังหวะเป็นรอง จะแพ้ มังกรขาว แป๋งกองปราบ 132 ต่อ 133 ป.

ตักศิลา ช.ห้าพยัคฆ์ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ โจโจ้ ฮั้วโรงน้ำแข็ง 142 ป.

ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดเก๋าเกมแต่สภาพสังขารเป็นรอง จะแพ้ ช้างศึก เกียรติทรงฤทธิ์ มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าถีบแม่นยำรุนแรงฉลาดสภาพร่างกายหนุ่มแน่นกว่าชนิดสนุก 136 ป.

ศึกเพชรวิทยา เวทีราชดำเนิน18.30น.

เซียนเอก นายกโมทย์ทุ่งสง จะชนะ ฉลามทอง ส.เทียนมณี 101 ป.

ยอดเพชรจักรยาน-มวยไทยยิม จะแพ้ รุ่งสยาม แอนนี่มวยไทยยิม 101 ป.

ยอดเหลี่ยมเพชร ต.แสลงพันธ์ จะชนะ ยอดกังวาล ตี๋เมืองเลย 103 ป.

ฟ้าใหม่ 999 มวยไทยยิมส์ จะแพ้ เพชรรุ่งเรือง ส.จิตรลดา115 ป.

เบียร์สด ป.อ่าวทะเลบางเสร่ จะชนะ ยอดพยัคฆ์ สิงห์มาวิน 122 ป.

วันเผด็จ ป.ณัฐพงษ์ จะแพ้ อ๊อดน้อย ฮั้วโรงน้ำแข็ง 113 ป.

ผึ้งหลวงศักดิ์ชัยโชติ จะชนะ หนึ่งสยาม เกียรตินครชล 129ป.

อีลิค เอฟ.เอ.กรุ๊ป (เยอรมัน) จะชนะ ซาบา13 เหรียญเอ๊กซ์เพรส (อิหร่าน) 168 ป.

พลายดำ เหนือท่ายิมส์ จะแพ้ ม้าเหล็ก ทุ่งสงมวยไทย100ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้