บริการข่าวไทยรัฐ

ชี้มวยเด็ด 28/05/60

ช่อง 7 : นวพล–ชายหล้า–เพชรขวัญชัย–มีลุ้น

เวทีมวยรังสิต–สนามมวยช่อง 7 สี และ เวทีราชดำเนิน วันอาทิตย์ที่ 28 พ.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกมวยดีวิถีไทย เอ็นบีทีถ่ายสด 12.30 น.

พลอยรุ่งเพชร ทรายมูลสนุ๊กเกอร์ มวยจังหวะเตะแทงเข่าปล้ำตีคล่องกว่า จะชนะ เพชรบุญมี เกียรติพันธมิตร 100 ป.

เพชรชุมพล วิริยะฟาร์ม มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดกว่า จะชนะ มังกรทอง ศักดิ์บุรีรัมย์ 128 ป.

นิคม วันดีเกษตร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่ช้ากว่า จะแพ้ ยอดแสนไกร ม.บุญสมศรี 121 ป.

ศักดิ์มงคล เคซ่ายิม มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดแต่เสียดสียืดเยื้อเป็นรอง จะแพ้ แสนเก่ง ม.เพชรชัยภูมิ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดชนิดสนุก 128 ป.

ศึกมวยไทย 7 สี ช่อง 7 ถ่ายทอดสด 14.15 น.

ยอดสิงห์ ศักดิ์นิรันดร์รัตน์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่เสียดสีเป็นรอง จะแพ้ โล่ห์เงินเล็ก ดาบรันสารคาม ชนิดสนุกพลิกไปมาแก้มือได้ 120 ป.

ยุทธชัย สมศักดิ์ก่อสร้าง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่ปะทะยืดเยื้อมียุบ จะแพ้ เพชรขวัญชัย จิตรเมืองนนท์ 120 ป.

ชายหล้า สารวัตรเป๋มหาไถ่ มวยจังหวะ เตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ เดชฤทธิ์ ศ.เพ็ญประภา มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสดชนิดสนุก 122 ป.

นวพล (ศิษย์ผู้พันตู่) แอร์ฟอร์ซมวยไทย มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดเก๋าเกมกว่า จะชนะ สิบแสน ต.เอี่ยวเจริญทองภูเก็ต มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงแต่แรงปลายเป็นรองท้ายๆ 130 ป. 

ศึกมวยไทย ททบ.5ถ่ายทอดสด 16.05 น.

ภูตะวัน ศิษย์บุญมี มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ นครหลวง สวนอาหารปีกไม้ 115 ป.

ธีระเดช ช.ห้าพยัคฆ์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงกว่า จะชนะ ยุทธนา ส.มีอุดร 127 ป.

ยอดปฐพี ศิริลักษณ์มวยไทย มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ เพชรไชยา ศิษย์ผู้พันตู่ 141 ต่อ 142 ป.

พญาหลวง ฟลุ๊กบะหมี่เกี๊ยว มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดกว่า จะชนะ สิงห์สุริยา ม.รัตนบัณฑิต มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่จังหวะเป็นรองช้ากว่าชนิดสนุกอีกครั้ง 144 ป. 

ศึกวันมิตรชัย เวทีราชดำเนิน 18.30 น.

เข้ม ศิษย์ทองปอนด์ จะชนะ เพชรวานร ดาบเรศ ปส. 105 ป.

ไอคิว ส.เดชปรีชา จะแพ้ เพชรศิริโชค เจนวิทย์ก่อสร้าง 103 ป.

ลูกแมน โชคชัยมวยไทย จะแพ้ สิงห์พนม ว.สังข์ประไพ 109 ป.

เพชรแท้ เพชรเจริญวิทย์ จะแพ้ เต็งหนึ่ง ส.รุ่งอรุณ 104 ป.

นนทเดช จิมมี่ไฟแรง จะชนะ สิงห์ดำ ศิษย์ทองปอนด์ 120 ป.

อ่าวไทย รัตนภานุ จะชนะ นำไทย เพชรหนองกี่ ชนิดสนุกอีกครั้ง 116 ป.

ยุทธการ สายธารบาโรย จะแพ้ ฟ้าพิชิต ส.มนต์พิชิต 122 ป.

สุดทางรัก อ.ยุทธชัย จะแพ้ ก้องทมิฬ จิมมี่ไฟแรง 115 ป.

ไอบูม ศิษย์ครูเยี่ยม จะชนะ ฉลามขาว 13 เหรียญรีสอร์ท 101 ป. 

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้