วันพุธที่ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2560
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ชี้มวยเด็ด 14/05/60

ช่อง 7 : เจมส์ศักดิ์–อรรถชัย–นพรัตน์–มีลุ้น

เวทีมวยรังสิต-สนามมวยช่อง 7 สี-เวทีราชดำเนิน วันอาทิตย์ที่ 14 พ.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกมวยดีวิถีไทย เอ็นบีทีถ่ายสด12.30น.

ขุนส่า อบต.บุญทัน มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงกว่า จะชนะ ลูกรัก ร.ร.กีฬาโคราช 109 ป.

ตองเอ ก.กัมปนาท มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดกว่า จะชนะ วันแมน ป.ประสิทธิ์ 118 ป.

เพชรยะหา จ่าจิตรจะนะ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสดมีฮึดตลอด จะชนะ เก้าล้าน ศิษย์บุญมี 117 ป.

ยอดสยาม สจ.วิชิตแปดริ้ว มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาด จะชนะ สมิงหยก ลูกหมีชุมพร มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่ช้ากว่าชนิดสนุกอีกครั้ง 132 ป.

ศึกมวยไทย 7 สี ช่อง 7 ถ่ายทอดสด14.15น.

เพชรพันธ์ณัฐ (ก้องไกร เกียรติคลองชล) หจก.สงวนชัย มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่จังหวะเป็นรอง จะแพ้ วันมีชัย ศักดิ์บุรีรัมย์ 126 ป.

นพรัตน์ (เพชรรุ่ง) เพชรเกียรติเพชร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดเตรียมตัวมาแก้มือ จะชนะ ดาวเชิงดอย (ศิษย์นายกพิเศษ) วพ.ลำปาง ชนิดสนุกอีกครั้ง 126 ป.

อรรถชัย ต.หมอศรี มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดสภาพร่างกายดีกว่า จะชนะ เดชเทวดา ส.นิภาพร มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่เสียดสียืดเยื้อสภาพร่างกายเป็นรองท้ายๆชนิดสนุกพลิกไปมาอีกครั้ง 143 ป.

เจมส์ศักดิ์ (ศักดิ์บุรีรัมย์) เพชรเกียรติเพชร มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดหลักเหลี่ยมดีถ้ามาสู้ จะชนะ ปฏักเทพ (เจนณรงค์ ต.ทักษิณ) ซินบีมวยไทย มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่ช้ากว่า 130 ป.

ศึกมวยไทย ททบ.5 ถ่ายทอดสด 16.05 น.

ธนูเงิน ภ.หลักบุญ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงแต่หายไปนาน จะแพ้ ยอดภูพาน ศิษย์แม็ก 132 ป.

ยอดสยาม พ.เมืองเพชร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด จะชนะ ยอดสุริยา ส.เชาวลิต 118 ป.

ไผ่ทอง ศิษย์เจ๊เอ็ม มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดกว่า จะชนะ หนึ่งพยัคฆ์ ภ.หลักบุญ 109 ป.

ขุนศึก เอกบางไทร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงแต่เข่าในเป็นรอง จะแพ้ สะท้านฟ้า (ส.บุญครอง) ราชานนท์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดชนิดสนุก 145 ป.

ศึกเพชรยินดี เวทีราชดำเนิน 18.30 น.

ไม้มงคล ภูติอนันต์บางนา จะแพ้ เรียวยะ หนุ่มพรเทพ (ญี่ปุ่น) 101 ป.

เพชรกาฬสินธุ์ ศ.ชัยเจริญ จะชนะ หลักทรัพย์ ภูติอนันต์บางนา 101 ต่อ 102 ป.

มงคลทรัพย์ (วงศ์กล้าศึก) น.อนุวัฒน์ยิม จะชนะ ยอดสิงห์ ศ.จิตรพัฒนา 111 ป.

โทนี่ ศ.ชัยเจริญ จะชนะ น้องบี พริ้ววาโย 121 ป.

เพชรสระแก้ว น.อนุวัฒน์ยิม จะชนะ เพชรนำชัย ดาบรันสารคาม 119 ป.

แสงมรกต ศักดิ์ภิญโญ จะชนะ เพชรน้ำหนึ่ง ดาบรันสารคาม 121 ป.

ฟาอีส (ลูกสวน) ส.เพชรจำรัส จะชนะ เสือเพชร (นวพล) จอมโหดยิมส์ 126 ป.

เดชพยัคฆ์ น.เอนกยิมส์ จะชนะ ธันวาเล็ก ลูกสวน 95 ป.

รถเหล็ก พริ้ววาโย จะชนะ เพชรมงคล ศิษย์ธงศักดิ์ 80 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้