วันเสาร์ที่ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2560
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ชี้มวยเด็ด 18/03/60

“ศึกยอดมวยไทยรัฐ” ไทยรัฐทีวี ถ่าย 2 โมง ร้อยเชิง–คนองศึก–โจโจ้–ยอดขุนพล–ดี

เวทีสยามอ้อมน้อย–เวทีมวยชั่วคราวมนตรีสตูดิโอ ลาดพร้าวซอย 101 และ เวทีลุมพินี วันเสาร์ที่ 18 มี.ค. (วันนี้) มีมวยให้ชมกันทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกจ้าวมวยไทย ช่อง 3 ถ่ายสด 12.15น.

แรมโบ้ ต.เพชรตะวัน มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ สำออยน้อย ต.ภู่สุวรรณ 117 ป.

เพชรเมืองย่า สุดสาครมวยไทยยิม มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาด จะชนะ ขวัญหล้า ส.สุนันทชัย 120 ป.

ชิงแชมป์มวยไทยรุ่นซุปเปอร์เวลเตอร์เวท อรุณเดช เอ็ม 16 มวยสูงยาวแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ บัวเขียว ป.พงษ์สว่าง มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงมีฮึดตลอดแต่เข่าในเป็นรอง 154 ป.

เอกราชันย์ ม.กรุงเทพธนบุรี มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกรุนแรงกว่า จะชนะ พยัคฆ์เมฆา (คมแสน ช.สราวุธ) ชูวัฒนะ 130 ป.

ศึกยอดมวยไทยรัฐ ไทยรัฐทีวี ถ่าย 14.00น.

ปานเพชร สจ.เล็กเมืองนนท์ มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงแต่จังหวะเป็นรองช้ากว่า จะแพ้ ยอดขุนพล นิธิพัฒน์ทนายความ 115 ป.

โจโจ้ ฮั้วโรงน้ำแข็ง มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดกว่า จะชนะ ยอดขุนพล พ.เมืองเพชร มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงแต่จังหวะเป็นรองชนิดแย่งกันเกิด 145 ป.

คนองศึก ก.กัมปนาท มวยสูงยาวจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดรัดกุมกว่า จะชนะ มังกรเพชร สก.
สุไหงยิมส์ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดชนิดสนุกอีกครั้ง 114 ต่อ 116 ป.

ร้อยเชิง สิงห์มาวิน มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ ฟ้ามงคล แทมบางไทร มวยจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่แรงปลายเป็นรองท้ายๆ 116 ป.

จอมกิตติ ศิษย์อโนทัย จะชนะ โชคนำชัย ก.กัมปนาท 126 ป. o นนทเดช สิงห์ศรราม จะชนะ เดอะแชมป์ ดร.น๊อตมวยไทยยิม 118 ป.

ศึกมวยไทยลุมพินีทีเคโอ. 16.30 น.

ชิงที่ 3 มวยรอบไทยประกันชีวิต ฉมวกเพชร ศิษย์อุดมชัย จะชนะ เพชรพลังพล จ.ทวีชัย 115 ป.

ชิงชนะเลิศมวยรอบไทยประกันชีวิต อุลตร้า ส.ศิริลักษณ์ จะชนะ ก้องปฐพี ศักดิ์นิรันดร์-รัตน์ ชนิดสนุกอีกครั้ง 115 ป.

วายุน้อย เพชร-เกียรติเพชร จะแพ้ บิ๊กแบงก์ ช.โค้วยู่ฮะ อีซูซุ 125 ป.

เจิดจ้า ลูกปากแพรก จะชนะ ลูกคูณ ต.แนววงศ์ 103 ป.

ช้างมะงง เกียรติโยธิน จะชนะ หยกขาว ม.ราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง 127 ป.

ดาวเชิงดอก ศิษย์นายกพิเดช จะชนะ ชิโร เพชรเกียรติเพชร (ญี่ปุ่น) 125 ป.

ชัชชัช พี.เค. แสนชัยมวยไทยยิม จะชนะ โชคดี เดอะกลั๊ฟพัทยา 113 ป.

ปลากัด ป.พัณภัทร จะชนะ เพชรสุริยา (มนต์ขาว ช.จันมณี) เอ็มยุเด็น 130 ป.

เดชศักดา ศิษย์เจ๊รส จะแพ้ ฤทธิ์ชัย ส.ยิ่งเจริญการช่าง 116 ป.

แสนชัยน้อย ส.สกุลทอง จะชนะ ก้องกังวาล นักบินอะไหล่ยนต์ 105 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้