ทัพนักกีฬา กทม. แรงไม่ตก โกยเหรียญนำศึก 'สุพรรณบุรีเกมส์' - thairath.co.th
ไทยรัฐออนไลน์
วันอังคารที่ 26 กรกฎาคม พ.ศ. 2559
บริการข่าวไทยรัฐ
advertisement

ทัพนักกีฬา กทม. แรงไม่ตก โกยเหรียญนำศึก 'สุพรรณบุรีเกมส์'

โดย ไทยรัฐออนไลน์ 13 มี.ค. 2559 21:45
521 ครั้ง


กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 "สุพรรณบุรีเกมส์" ไล่ล่าเหรียญกันสนุก เพราะวันเดียวมีให้ชิงกันถึง 86 เหรียญทอง ยกน้ำหนัก "พรธิตา หมูทอง" จอมพลังสาวจากเมืองน้ำเค็มชลบุรี กับ "วีรภัทร บุญหลั่ง" จอมพลังหนุ่มจากนครราชสีมา กวาดไปคนละ 3 ทอง ขณะที่แบดมินตัน กรุงเทพมหานคร ย้ำแค้นไล่ตบ นนทบุรี พ่ายกระจาย ซิวไป 2 ทอง ทั้งทีมชาย-หญิง ด้านกีฬาทางอากาศวันนี้ นครราชสีมา เหมาเรียบทั้ง 4 ทอง…

วันที่ 13 มี.ค. พูลชัย เด่นชัยประดิษฐ์ ผู้สื่อข่าวจากศูนย์ข่าวไทยรัฐสุพรรณบุรี รายงานผลการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 "สุพรรณบุรีเกมส์" ซึ่งวันนี้มีชิงกันมากถึง 86 เหรียญทอง ไฮไลต์ที่ทุกคนจบตามอง ได้แก่ แบดมินตัน 2 ทอง ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ กทม. ดีกรีแชมป์เก่า 3 สมัยติดต่อกัน ไล่แซงเอาชนะ นนทบุรี 3-2 คู่ ส่งผลให้ กทม. คว้าแชมป์ 4 สมัยซ้อน ขณะที่ทีมชาย นักตบลูกขนไก่หนุ่ม กทม. ป้องกันแชมป์สมัยที่ 2 ติดต่อกันสำเร็จ หลังไล่ตบย้ำแค้นเอาชนะ นนทบุรี 3-0 คู่ / คาราเต้โด ต่อสู้ทีมหญิง รุ่น 15-18 ปี กทม. เอาชนะ สุโขทัย 2-0 คว้าแชมป์ไป ขณะที่ต่อสู้ทีมชาย รุ่น 15-18 ปี สุโขทัย ชนะ นครสวรรค์ 1-0 ได้ทองไปอีกเหรียญ / ยกน้ำหนัก รุ่น 69 กก. หญิง พรธิตา หมูทอง จอมพลังจากชลบุรีโชว์ฟอร์มสวยงาม เหมาคนเดียว 3 ทอง โดยท่าสแนตช์ยกได้ 78 กก., คลีนฯ 107 กก., น้ำหนักรวม 185 กก. / รุ่น 94 กก. ชาย วีรภัทร บุญหลั่ง (นครราชสีมา) กวาด 3 ทองเช่นกัน โดยท่าสแนตช์ยกได้ 130 กก., คลีนฯ 155 กก., น้ำหนักรวม 285 กก. / กีฬาทางอากาศ ชิงกัน 4 ทอง นครราชสีมา กวาดเรียบทั้ง 4 ทอง จากเครื่องบินเล็กบินเร็วอ้อมหลัก (ไพล่อน) ประเภท F3R เครื่องยนต์น้ำมัน ปรมินทร์ ป้อมสนาม / เครื่องบินเล็กบินเร็วอ้อมหลัก (ไพล่อน) ประเภท F5D คลาสบี สุริยะ พรหมสวย / เครื่องบินเล็กบินเร็วอ้อมหลัก (ไพล่อน) ประเภท F3R มอเตอร์ไฟฟ้า ชนนท์ ดอกสันเทียะ และเครื่องบินเล็กบังคับวิทยุ คะแนนรวม คู่พี่น้อง ปรมาภรณ์-ปรมินทร์ ป้อมสนาม

ฐิติวัชร์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา นักตบลูกขนไก่ทีมชาย กทม. ป้องกันแชมป์ได้อีกสมัย

เรือพายคายัก 700 ม. บุคคลชาย ทอง ภูดิศ สังข์สุวรรณ (เชียงใหม่) / คายัก 700 ม. หญิงคู่ ทอง กัญญารัตน์ เสงี่ยมโคกกรวด-อรสา เที่ยงกระโทก (นครราชสีมา) / กรรเชียง 700 ม. บุคคลชาย ทอง นวมินทร์ ดีน้อย (เชียงราย), แคนู 700 ม. บุคคลชาย ทอง พิตรพิบูล มหาวัฒนางกูล (กทม.)/ กรรเชียง 700 ม. หญิงคู่ ทอง ธิลาดา พิทักษ์เผ่าไทย-นิสภินทร์ เพล็งงาม (แม่ฮ่องสอน) / เรือยาว 5 ฝีพาย ชาย 700 ม. ทอง จ.พิจิตร / เรือยาวมังกร หญิง 10 ฝีพาย ระยะ 700 ม. ทอง สมุทรปราการ / คายัก หญิง 1 คน 700 ม. ทอง อรสา เที่ยงกระโทก (นครราชสีมา) / คายัก ชาย 2 คน 700 ม. ทอง พัฒนพงศ์ เพ็งใจงาม-นครินทร์ ขันแคล้ว (เชียงใหม่) / กรรเชียง 700 ม.ชายคู่ ทอง พิพัฒน์ ปิยศักดิ์สันติกุล-อดิศร ภูพวก (แม่ฮ่องสอน) / แคนู ชาย 2 คน ระยะ 700 ม. ทอง ศิริพงศ์ เจียมสกุล-พิเชษฐ์ รักไทย (ระนอง) / กรรเชียง 700 ม. บุคคลหญิง ทอง อารีรัตน์ เอื้ออารี (สมุทรปราการ) / เรือยาว 5 ฝีพาย หญิง 700 ม. ทอง จ.สมุทรปราการ / เรือยาวมังกร ชาย 10 ฝีพาย ระยะ 700 ม. จ.อุตรดิตถ์.

นักปล้ำลูกหนำเลี้ยบ กทม. เผด็จศึกนักปล้ำเมืองโอ่ง ขาดลอย 26-0

ยิงปืน ชิง 4 ทอง ปืนยาวท่านอน บุคคลหญิง ทอง กนกพิชญ์ บุญดาว (กทม.) 611.1 คะแนน / ปืนยาวท่านอน ทีมหญิง ทอง กทม. 1,816.8 คะแนน / ปืนสั้นอัดลม บุคคลชาย ทอง ทัตสุระ บรรพวีระชน (อุดรธานี) 565 คะแนน / ปืนสั้นอัดลม ทีมชาย ทอง กทม. 1,658 คะแนน / ยูโด รุ่น 81 กก. ชาย ทอง เมธี แว่นมณี (ชลบุรี) / รุ่น 90 กก. ชาย ทอง ณัฐดนัย เนตรทิพย์ (กทม.) / รุ่นมากกว่า 90 กก. ชาย ทอง ชาญธวัช โปรเฑียรณ์ (กทม.) / รุ่น 63 กก. หญิง ทอง ฐิตาภา จันทร์สุกปลั่ง (ชลบุรี) / รุ่น 70 กก. หญิง ทอง สุพัตรา นาหนอง (นครปฐม) / รุ่นมากกว่า 70 กก. หญิง ทอง บัณฑารีย์ พฤษศรี (ชลบุรี) / ซอฟต์บอล ทีมหญิง ทอง กทม. / เปตอง ชายคู่ ทอง ราชบุรี / หญิงคู่ ทอง สมุทรสาคร / บริดจ์ 1 ทอง ทีมผสม สุพรรณบุรี / มวยปล้ำ ฟรีสไตล์ หญิง รุ่น 60 กก. ทอง จันทิมา วิรังษา (ศรีสะเกษ) / ฟรีสไตล์ ชาย รุ่น 39-42 กก. ทอง จารุภัทร หิ้นมี (นครศรีธรรมราช) / ฟรีสไตล์ ชาย รุ่น 50 กก. ทอง จิระศักดิ์ อักโข (อุบลราชธานี) / เกรกโกร-โรมัน รุ่น 85 กก. ทอง สุรพัศ ชื่นชม (อุบลราชธานี)

สุดที่รัก วัชรบุศราคำ เงือกสาวจากนนทบุรีคว้าทองในประเภทฟรีสไตล์ 400 เมตร

ว่ายน้ำ ฟรีสไตล์ 100 ม.ชาย ทอง ณัฐภัทร นันตาเป็ง (เชียงใหม่) / ฟรีสไตล์ 400 ม.หญิง ทอง สุดที่รัก วัชรบุศราคำ (นนทบุรี) / ผีเสื้อ 200 ม.ชาย ทอง จารุพงศ์ เจริญลาภโสภณ (กทม.) / กรรเชียง 50 ม.หญิง ทอง ญาณิศา สุทธิสน (สมุทรปราการ) / เดี่ยวผสม 200 ม.ชาย ทอง ธฤต ทองชุมสิน (กทม.) / กบ 100 ม.หญิง ทอง เสาวนีย์ บุญอำไพ (สมุทรปราการ) / ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 ม.ชาย ทอง กรุงเทพมหานคร / วูซูยุทธลีลา ยุทธลีลาพลอง (กุ่นซู่) บุคคลหญิง ทอง อรัชพร สินชัย (ชลบุรี) / ยุทธลีลาดาบใต้ (หนานเตา) บุคคลชาย ทอง ภานนท์ เทพปัญญา (กทม.) / ยุทธลีลากระบี่ (เจี้ยนซู่) บุคคลหญิง ทอง ฉัตรนภา ขมมา (สุพรรณบุรี)

พรธิดา หมูทอง จอมพลังสาวจากชลบุรี กวาดไปคนเดียว 3 ทอง

เอ็กซ์ตรีม อินไลน์สปีด สเก็ต 200 ม. 8-11 ปี บุคคลชาย ทอง พัชรพล พชระวรางกูร (ตราด) / อินไลน์สปีด สเก็ต 200 ม. 8-11 ปี บุคคลหญิง ทอง ธนัชญา ฉัตรไธสง (นครราชสีมา) / อินไลน์สปีด สเก็ต 200 ม. 12-15 ปี บุคคลชาย ทอง ไตรภพ ทองงาม (นครราชสีมา) / อินไลน์สปีด สเก็ต 200 ม. 12-15 ปี บุคคลหญิง ทอง ยุพาพร เขียวปัด (นนทบุรี) / อินไลน์สปีด สเก็ต 200 ม. 16-20 ปี บุคคลชาย ทอง จักรกฤษณ์ สินธุนาวารัตน์ (กทม.) / อินไลน์ สตันท์ สเก็ต ครอส บุคคลชาย ทอง กฤษทอง ทองยู (นนทบุรี) / อินไลน์ สตันท์ ปาร์ค บุคคล ทอง ไพฑูรย์ พลอยประเสริฐ (จันทบุรี).

โหวตข่าวนี้
  • ชอบ
    100.0%
  • ไม่ชอบ
    0.0%
  • สนุก
    0.0%
  • ประหลาดใจ
    0.0%
  • เสียใจ
    0.0%
  • ให้กำลังใจ
    0.0%
advertisement

ไทยรัฐทีวี

advertisement