เทนนิส 'สุพรรณ' ผงาด! โค่นแชมป์เก่า ซิวทองประเภททีม 'สุพรรณบุรีเกมส์' - thairath.co.th
ไทยรัฐออนไลน์
วันอาทิตย์ที่ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2559
บริการข่าวไทยรัฐ
advertisement

เทนนิส 'สุพรรณ' ผงาด! โค่นแชมป์เก่า ซิวทองประเภททีม 'สุพรรณบุรีเกมส์'

โดย ไทยรัฐออนไลน์ 12 มี.ค. 2559 23:15
634 ครั้ง


"เทนนิส" เจ้าภาพสุพรรณบุรี ผงาดโค่นแชมป์เก่าหลายสมัย กทม.ลงอย่างราบคาบซิวทองทั้งทีมชาย-ทีมหญิง ส่วนสาวตะกร้อเมืองดอกบัว “อุบลราชธานี” ที่เพิ่งลงชิงชัยกีฬาเยาวชนครั้งแรก พลิกล็อกชนะแชมป์เก่า “ชลบุรี” ในประเภทหญิงคู่ กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 "สุพรรณบุรีเกมส์" ด้าน "ว่าที่ ร.ต.สุพีร์พัฒน์ จองพานิช" พ่อเมือง ปลื้มแนวคิด "ประชารัฐ" ของรัฐบาลที่นำมาใช้กับการจัดการแข่งขันจนประสบความสำเร็จ...

วันที่ 12 มี.ค. พูลชัย เด่นชัยประดิษฐ์ ผู้สื่อข่าวศูนย์ข่าวไทยรัฐสุพรรณบุรี รายงานความเคลื่อนไหวการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 "สุพรรณบุรีเกมส์" ซึ่งจากการเปิดเผยของ ว่าที่ร.ต.สุพีร์พัฒน์ จองพานิช ผวจ.สุพรรณบุรี ว่า เท่าที่ตนออกสำรวจเยี่ยมนักกีฬา ผู้ปกครองจากทั่วประเทศที่มาเชียร์ให้กำลังใจลูกหลานของตัวเอง รวมไปถึงความรู้สึกของผู้ประกอบการต่างๆ ทุกฝ่ายพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า การจัดการแข่งขันคราวนี้ประสบความสำเร็จในทุกๆ ด้าน ไม่ว่าจะเป็น ร้านอาหาร ร้านจำหน่ายเสือผ้า อุปกรณ์กีฬา มีคนแห่ไปกันแน่นขนัด โดยเฉพาะโรงแรมเต็มทุกแห่ง ส่งผลตามแนวคิดการรวมทุกภาคส่วนเข้าด้วยกันตามแนวทาง "ประชารัฐ" ที่เป็นเป้าหมายของรัฐบาลของ “บิ๊กตู่” พล.อ.ประยุทธ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี

ส่วนผลการแข่งขันเมื่อวันที่ 12 มี.ค. กำลังเข้มข้นขึ้นทุกขณะ โดยที่ทัพนักกีฬาจากเมืองหลวง ยังแรงนำห่างเป็นเจ้าเหรียญทอง สำหรับไฮไลท์อยู่ที่เซปักตะกร้อ ชิง 4 ทอง หญิงคู่ “แชมป์เก่า” ชลบุรี พบกับ “เมืองดอกบัว” อุบลราชธานี ที่ลงชิงชัยกีฬาเยาวชนเป็นครั้งแรก ปรากฏว่าสาวจากเมืองดอกบัว พลิกล็อกชนะ 2-1 เซต ขณะที่ทีมตะกร้อ นครปฐม ยังเฉียบขาดเหมา 3 ทอง จากชายคู่ ที่ชนะ ขอนแก่น 2-0 เซต, ทีมเดี่ยวหญิง ชนะ นครสวรรค์ 2-1 เซต และ ทีมเดี่ยวชาย ชนะ สงขลา 2-0 เซต, เทนนิส 2 ทอง ทีมชาย “แชมป์เก่า” กทม. พลาดท่าพ่าย “เจ้าภาพ” สุพรรณบุรี 2-1 คู่, ทีมหญิง “แชมป์เก่า” สุพรรณบุรี ประกอบด้วย นภารัชต์ สว่างแก้ว และ ศุภาพิชญ์ เกือรัมย์ ยังป้องกันแชมป์เอาไว้ได้ หลังเอาชนะ กทม. 2-1 คู่

ญาณพงศ์ พนากิจกุล นำทัพลูกเด้งจาก กทม. คว้าเหรียญทองปิงปองทีมชาย

ยกน้ำหนัก ชิง 9 ทอง ชาย 77 กก. สแนตช์ ทอง-ณัฐวุฒิ สืบสวน(นครศรีธรรมราช), เจิร์ค ทอง-มานพ จิตรการ(ยโสธร) และ น้ำหนักรวม ทอง-มานพ จิตรการ(ยโสธร), หญิง 63 กก. เหรียญทองทั้ง 3 เหรียญเป็นของ รสสุคนธ์ สอนแก้ว(ชลบุรี) ชาย 85 กก.ชาย เหรียญทองทั้ง 3 เหรียญเป็นของ ณัฐวุฒิ กุสูงเนิน(นครราชสีมา), ยิงปืน ชิง 4 ทอง ปืนยาวอัดลม บุคคลหญิง ทอง-หยดเทียน ประทุมทอง(กทม.), ปืนยาวอัดลม ทีมหญิง ทอง-กทม., ปืนยาวท่านอน บุคคลชาย ทอง-กันติทัต สร้อยสุมณฑา (ราชบุรี), ปืนยาวท่านอน ทีมชาย ทอง-ราชบุรี

ว่ายน้ำ ชิง 6 ทอง เดี่ยวผสม 400 ม. ชาย ทอง-ธนกร อุดมธนกุลชัย(ชลบุรี) ฟรีสไตล์ 200 ม. หญิง ทอง-เบ็ญจมาภรณ์ สังขะวัตร์(กทม.) ผีเสื้อ 50 ม. ชาย ทอง-กัญจน์กันนต์ ปรีชาวุฒิคุณ(กทม.) 25.41 วินาที ทำลายสถิติเดิม กรรเชียง 100 ม. หญิง ทอง- ญาณิศา สุทธิสน(สมุทรปราการ) 01.06.02 นาที ทำลายสถิติเดิม, กบ 200 ม. ชาย ทอง-โสภณวิชญ์ ไตรวิชสุทธิทอง(กทม.), ผลัดฟรีสไตล์ 4 x 200 ม. หญิง ทอง-กทม., ยิมนาสติกศิลป์ ชิง 5 ทอง โต๊ะกระโดด ชาย ทอง-สมภพ สวนดอกไม้(สุพรรณบุรี), คานทรงตัว หญิง ทอง-ศศิวิมล เมืองพวน(สมุทรสาคร), ราวคู่ ชาย ทอง-สมภพ สวนดอกไม้ (สุพรรณบุรี) , ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ หญิง ทอง-ศศิวิมล เมืองพวน(สมุทรสาคร), ราวเดี่ยว ชาย ทอง-สมภพ สวนดอกไม้(สุพรรณบุรี)
ยูโดชิง 5 ทอง รุ่น 66 กก. ชาย ทอง-นัฐวิทย์ สุวรรณวงค์(ลำปาง), รุ่น 73 กก. ชาย ทอง-จักรธร ผกามาศ(ชลบุรี), รุ่น 48 กก. หญิง ทอง-พิทยารัตน์ เบ็ญมาศ(ศรีสะเกษ) , รุ่น 52 กก. หญิง ทอง-วนิดา รักสัตย์(ชลบุรี), รุ่น 57 กก. หญิง ทอง-ประภาทิพย์ นาคราช(ชลบุรี), ลีลาศ ชิง 5 ทอง ลาติน อเมริกัน รุ่นจูเวนไนล์ ทอง-กฤชณัท พลอยรักษา-รัศมีโชติ วัลย์จิตรวงค์ (กทม.), สแตนดาร์ด รุ่นจูเนียร์ ทอง-ยุทธศาสตร์ เรืองไพศาล กับ กรศศิร์ แสงอ่อน(นครราชสีมา), สแตนดาร์ด รุ่นจูเนียร์ ทอง-ทรายแก้ว รอดอ้น กับ บรรณพันธ์ กิตติพรลภัส(กทม.), ลาตินอเมริกัน ยูธส์ ทอง-สิรภพ ล้นเหลือ กับ ลักษณา อารีรักษ์ (กทม.), ลาตินอเมริกัน ยูธส์ ทอง-ภัทดนัย บุญเลิศ กับ สุธิสา ติ๊ดอี่พันธุ์(สมุทรปราการ)

นักหวดลูกพลาสติกจากนครปฐม (เสื้อแดง) ซิวทองทีมเดี่ยวชาย

จักรยาน ชิง 2 ทอง ดาวน์ฮิลล์ 1.5-3.5 กม. บุคคลชาย ทอง-ชินพัฒน์ สุขจรรยา(นครราชสีมา), ดาวน์ฮิลล์ 1.5-3.0 กม. บุคคลหญิง ทอง-ปวัญรัตน์ เพชรลือ(ปราจีนบุรี), เทเบิลเทนนิส ชิง 4 ทอง ทีมชาย ทอง- กทม., ทีมหญิง ทอง-กทม., ทีมชาย ยุวชน ทอง-กทม., ทีมหญิง ยุวชน ทอง-กทม., คาราเต้โด ชิง 6 ทอง รุ่น 16-18 ปี รุ่น 55 กก. บุคคลชาย ทอง-พิฆเนศ สุขหยิก(นครศรีธรรมราช), รุ่น 48 กก. บุคคลหญิง ทอง-ชัญญานุช ชีพเป็นสุข(นครศรีธรรมราช), รุ่น 61 กก. บุคคลชาย ทอง-ณัฐวุฒิ คงแก้ว(สุโขทัย), รุ่น 53 กก. บุคคลหญิง ทอง-มณีวรรณ บุตรสุวรรณ(สุโขทัย), รุ่น 61 กก. บุคคลชาย ทอง-ศุภวุฒิ วอนเพียร(กาญจนบุรี), รุ่น 53 กก. บุคคลหญิง ทอง-วรินทร โชติช่วง(ระยอง)

วูซูยุทธลีลา ชิง 6 ทอง หนานฉวน บุคคลหญิง ทอง-กัญญาวีร์ พลสุวรรณ(จันทบุรี), ฉางฉวน บุคคลหญิง ทอง-อรัชพร สินชัย(ชลบุรี), พลองใต้(หนานกุ้น) บุคคลชาย ทอง-ภานนฑ์ เทพปัญญา(กทม.), ไท่จี๋เจี้ยน หญิง ทอง-อภิชญา พิศวง(สุรินทร์), ราชสีห์ เรซซิ่ง สปีด ทีมหญิง ทอง-ปรพร สายศิลา กับ มุฑิตา สุเกตุ(สุพรรณบุรี), วู้ดบอลนับจำนวนเกท ชิง 1 ทอง แบบนับจำนวนเกท ชาย ทอง-วรเชษฐ เศษแสนโม้(อุดร) ,สนุกเกอร์ ชิง 1 ทอง ประเภทคู่ 15 แดง ทอง-ปทุมธานี, หมากล้อม ชิง 3 ทอง คู่ชาย ทอง-ชลบุรี, คู่หญิง ทอง-นครราชสีมา, คู่ผสม ทอง-ปทุมธานี

ณิชศีล ฤกษ์วาณิชย์กุล เก็บอีก 1 ทองให้กับนนทบุรี ในประเภทอินไลน์ สปีด

เอ็กซ์ตรีม ชิง 8 ทอง อินไลน์ สปีด สเก็ต 500 ม. อายุ 8-11 ปี บุคคลชาย ทอง-พัชรพล พชระวรางกูร(ตราด) อินไลน์ สปีด สเก็ต 500 ม. 8-11 ปี บุคคลหญิง ทอง-ธนัชญา ฉัตรไธสง(นครราชสีมา) สเก็ตบอร์ด มินิ แรมป์ บุคคล ทอง- ชัชพล หวังกะจิ(กทม.) อินไลน์ สปีด สเก็ต 500 ม. อายุ 12-15 ปี บุคคลหญิง ทอง-ณิชศีล ฤกษ์วาณิชย์กุล(นนทบุรี) อินไลน์ สปีด สเก็ต 500 ม. อายุ 12-15 ปี- บุคคลชาย ทอง-ไตรภพ ทองงาม(นครราชสีมา) อินไลน์ สปีด สเก็ต 500 ม. อายุ 16-20 ปี- บุคคลชาย ทอง-ตุลาการ ภาคแก้ว(สมุทรปราการ) สเก็ตบอร์ด ลอง ออลลี่ บุคคล ทอง- ชัชพล หวังกะจิ (กทม.), สเก็ตบอร์ด ไฮท์ ออลลี่ บุคคล ทอง-เมธาวัฒน์ เหล่าวงษา(ขอนแก่น).

โหวตข่าวนี้
  • ชอบ
    40.0%
  • ไม่ชอบ
    0.0%
  • สนุก
    0.0%
  • ประหลาดใจ
    0.0%
  • เสียใจ
    0.0%
  • ให้กำลังใจ
    60.0%
advertisement

ไทยรัฐทีวี

advertisement