ทัพนักกีฬาเมืองหลวงแซงขึ้นที่ 1 สุพรรณบุรีเกมส์ - thairath.co.th
ไทยรัฐออนไลน์
วันอังคารที่ 27 กันยายน พ.ศ. 2559
บริการข่าวไทยรัฐ
advertisement

ทัพนักกีฬาเมืองหลวงแซงขึ้นที่ 1 สุพรรณบุรีเกมส์

โดย ไทยรัฐออนไลน์ 11 มี.ค. 2559 19:45
362 ครั้ง


ว่าที่ ร.ต.สุพีร์พัฒน์ จองพานิช พ่อเมืองขุนแผน สุดปลื้ม ศึกกีฬาเยาวชนชาติ "สุพรรณบุรีเกมส์" สามารถเป็นจุดเชื่อม สร้างความรัก ความผูกพัน ความอบอุ่น และมิตรภาพระหว่างกันให้เกิดขึ้นในมวลหมู่อนาคตของชาติ ถือเป็นกำลังใจชั้นดี โดยเฉพาะทีมนักกีฬา เจ้าหน้าที่ ผู้ปกครองจากสามจังหวัดชายแดนใต้ ที่ได้รับการต้อนรับอย่างดีจากทุกฝ่าย ด้านการชิงชัย ทีมยิมนาสติกเจ้าภาพโชว์ฟอร์มสมราคาเต็งหนึ่ง กวาดเรียบ 5 ทอง ขณะที่ยิงปืนยาวอัดลมชายพลิคล็อก เมื่อ "พงศธร ปัญญาทอง" ดีกรีทีมชาติไทยของสุพรรณบุรี เจ้าของเหรียญทองซีเกมส์ครั้งล่าสุดที่สิงคโปร์ ยิงหลุดฟอร์ม ทำได้แค่เหรียญทองแดง โดยเหรีญทองเป็นของ "ธนโชติ ปารสาร" ม้ามืด เด็กหนุ่มอุดรธานีที่ยิงกระจาย คว้าชัยไปแบบขาดลอย...

วันที่ 11 มี.ค. 59 ไว เด่นชัย-เพิ่มชัย-พูลชัย เด่นชัยประดิษฐ์ ผู้สื่อข่าวจากศูนย์ข่าวไทยรัฐ จ.สุพรรณบุรี รายงานความเคลื่อนไหว และผลการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 32 "สุพรรณบุรีเกมส์" โดย ว่าที่ร.ต.สุพีร์พัฒน์ จองพานิช ผวจ.สุพรรณบุรี กล่าวว่า จากการที่ตนได้ส่งทีมงานเข้าไปดูแลอำนวยความสะดวกให้กับนักกีฬา ผู้ปกครองจากทั่วประเทศที่พาลูกหลานมาเข้าร่วมแข่งขัน ได้พบภาพความประทับใจอันหลากหลาย จากการดูแลเอาใจใส่ ให้กำลังใจ สร้างความรักความผูกพันซึ่งกันและกันเป็นอย่างดี โดยเฉพาะกับนักกีฬาและผู้ปกครองที่มาจาก 3 จังหวัดชายแดนใต้ ได้รับความอบอุ่นจากเพื่อนนักกีฬาด้วยกันเป็นอย่างมาก ถือเป็นการส่งสัญญาณที่ดีในการนำเอากีฬามาสื่อถึงความเป็นคนไทยด้วยกัน ในส่วนนี้ตนได้กำชับเจ้าหน้าที่ให้อำนวยความสะดวก และดูแลเป็นพิเศษเพิ่มแล้วด้วย

สำหรับผลการแข่งขันวันนี้ ชิงชัยรวม 53 เหรียญทอง มีผลดังนี้ ยิมนาสติกศิลป์ โต๊ะกระโดดหญิง เหรียญทอง สุนิสา สงสัย จ.สุพรรณบุรี / ยิมนาสติกศิลป์ ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ชาย เหรียญทอง นัทธ์ชนัน สุวรรณวงศ์ จ.สุพรรณบุรี / ยิมนาสติกศิลป์ ม้าหูชาย เหรียญทอง นัทธ์ชนัน สุวรรณวงศ์ จ.สุพรรณบุรี / ยิมนาสติกศิลป์ ราวต่างระดับหญิง เหรียญทอง รัตน ธัญญมาดา จ.สุพรรณบุรี / ยิมนาสติกศิลป์ห่วงนิ่งชาย เหรียญทอง สมภพ สวนดอกไม้ จ.สุพรรณบุรี / จักรยานถนนไทม์ไทรอัล 70 กม.ชาย เหรียญทอง จ.กรุงเทพมหานคร / ว่ายน้ำกบ 200 เมตรหญิง เหรียญทอง นวพรรษ พิษณุวงษ์ จ.กรุงเทพมหานคร / ว่ายน้ำกรรเชียง 100 เมตรชาย เหรีญทอง ธฤต ทองชุมสิน จ.กรุงเทพมหานคร / ว่ายน้ำเดี่ยวผสม 400 เมตรหญิง เหรียญทอง สุทัตตา เทพบุตร จ.กรุงเทพมหานคร / ว่ายน้ำผลัดฟรีสไตล์ 4 คูณ 200 เมตรชาย เหรียญทอง จ.กรุงเทพมหานคร / ว่ายน้ำผีเสื้อ 50 เมตรหญิง เหรียญทอง กัญญาภัค ล้อสกุล จ.ภูเก็ต /ว่ายน้ำฟรีสไตล์ 200 เมตรชาย เหรียญทอง ชาคร วันเพ็ญ จ.เชียงราย/ วู้ดบอลนับจำนวนเกทหญิง เหรียญทอง จินดารัตน์ ขำน้อย จ.ขอนแก่น

ธฤต ทองชุมสิน นักว่ายน้ำจากกรุงเทพมหานคร

ยิงปืน ปืนยาวอัดลมทีมชาย เหรียญทอง จ.สุพรรณบุรี / ยิงปืน ปืนยาวอัดลมบุคคลชาย เหรียญทอง ธนโชติ ปราสาร จ.อุดรธานี / ยิงปืน ปืนสั้นยิงช้าทีมชาย เหรียญทอง จ.ราชบุรี / ยิงปืน ปืนสั้นยิงช้าบุคคลชาย เหรียญทอง พีชณัฐ คล้ายสุบรรณ จ.ราชบุรี / ยกน้ำหนัก คลีนแอนด์เจอร์ก 48-53 กก.หญิง เหรียญทอง ธัญญา สุขเจริญ จ.ชลบุรี / ยกน้ำหนัก สแนทช์ 48-53 กก.หญิง เหรียญทอง ธัญญ่า สุขเจริญ จ.ชลบุรี / ยกน้ำหนัก น้ำหนักรวม 48-53 กก.หญิง เหรียญทอง ธัญญ่า สุขเจริญ จ.ชลบุรี / ยกน้ำหนัก น้ำหนักรวม 62-69 กก.ชาย เหรียญทอง อนุชา ดวงศรี จ.ชลบุรี / ยกน้ำหนัก สแนทช์ 62-69 กก.ชาย เหรียญทอง อนุชา ดวงศรี จ.ชลบุรี / ยกน้ำหนัก สแนทช์ 53-58 กก.หญิง เหรียญทอง ไอลดา เอ็มดู จ.สตูล / เปตอง คู่ผสม เหรียญทอง อมรรัตน์ ศรีวิเศษ-ระพี ม่วงสิงห์ จ.กรุงเทพมหานคร / เปตอง ชายเดี่ยว เหรียญทอง ปิยวัฒน์ สะอาดเอี่ยม จ.ราชบุรี / เปตอง หญิงเดี่ยว เหรียญทอง ปธิตา ศิลาวุธ จ.นนทบุรี

ธัญญา สุขเจริญ จอมพลังสาวจาก จ.ชลบุรี

มวยปล้ำ เกรกโกร โรมัน 58 กก.ชาย เหรียญทอง ธนากร การัตน์ จ.อุบลราชธานี / มวยปล้ำ เกรกโกร โรมัน 63 กก.ชาย เหรียญทอง ทรงภพ ได้ทุกทาง จ.ศรีสะเกษ / มวยปล้ำ ฟรีสไตล์ 58 กก.ชาย เหรียญทอง เฉลิมชัย ถิ่นแถว จ.ศรีสะเกษ / มวยปล้ำ ฟรีสไตล์ 63 กก.ชาย เหรียญทอง ทวีศักดิ์ ยางนอก จ.ศรีสะเกษ / มวยปล้ำ ฟรีสไตล์ 49 กก.หญิง เหรียญทอง ลูกน้ำ บุญสอน จ.อุบลราชธานี / มวยปล้ำ ฟรีสไตล์ 52 กก.หญิง เหรียญทอง นัทกาญจน์ แก้วควรชุม จ.นครศรีธรรมราช / ยูโด 38-42 กก.หญิง เหรียญทอง นุชชิตา พรมราช จ.ชลบุรี / ยูโด 42-45 กก.หญิง เหรียญทอง ธัญญารัตน์ สามสี จ.ศรีสะเกษ / ยูโด 45-50 กก.ชาย เหรียญทอง ศราวุธ จิมกลาง จ.สมุทรปราการ / ยูโด 50-55 กก.ชาย เหรียญทอง ปณชัย จันลือชัย จ.ชลบุรี / ยูโด 55-60 กก.ชาย เหรียญทอง อาทิตญ์ ควรสอน จ.ชลบุรี

เฉลิมชัย ถิ่นแก้ว (เสื้อแดง) นักมวยปล้ำ จาก จ.ศรีสะเกษ

ลีลาศ ลาตินอเมริกัน จูเนียร์ 1 เหรียญทอง ศุภสิน ตั่งตราสิทธิ-ปภัญรัตน์ บุญตรีสิริบุตร์ จ.กรุงเทพมหานคร / ลีลาศ ลาตินอเมริกัน จูเนียร์ 2 เหรียญทอง ชาญชนม์ วงศ์นุ่น-เบญญาภา ไชย์สงค์ จ.กรุงเทพมหานคร / ลีลาศ ลาตินอเมริกัน จูเวนไนล์ 1 เหรียญทอง จิตาภา ทิพย์สุข-ภัทรวุฒิ ชัยศรี จ.ศรีสะเกษ / ลีลาศ สแตนดาร์ด จูเวนไลน์ 2 เหรียญทอง ชฌาณา อิสกันตาร์-ชาคร ศิลลาย จ.ปัตตานี / ลีลาศ สแตนดาร์ด ยูธส์ 1 เหรียญทอง ธนวรรณ ญาณะนันท์-อิสระพงษ์ ดวงแก้ว จ.นครราชสีมา/ ลีลาศ สแตนดาร์ด ยูธส์ 1 เหรียญทอง กันยาวีร์ วีระกุล-ทัพพ์เทพ เรือนเหล้า จ.ลำปาง / คาราเต้โด ต่อสู้ทีมชาย (3+1) อายุ 12-14 ปี เหรียญทอง จ.นครศรีธรรมราช / คาราเต้โด ต่อสู้ทีมหญิง (3+1) อายุ 12-14 ปี เหรียญทอง จ.สุโขทัย / คาราเต้โด 54 กก.หญิง อายุ 14-15 ปี เหรียญทอง พรรณกร ปกครอง จ.สุโขทัย / คาราเต้โด 57 กก.ชาย อายุ 14-15 ปี เหรียญทอง เนตินัย พิทักษ์ จ.นครศรีธรรมราช / คาราเต้โด 54 กก.หญิง อายุ 14-15 ปี เหรียญทอง สุชาวดี กุละวณิชย์ จ.ระยอง / คาราเต้โด 57 กก.ชาย อายุ 14-15 ปี เหรียญทอง เฉลิมพล ผิวละเอียด จ.นครศรีธรรมราช

สรุปเหรียญรางวัล อันดับ 1-5

1. กรุงเทพฯ 13 ทอง 14 เงิน 24 ทองแดง

2. สุพรรณบุรี 12 ทอง 12 เงิน 13 ทองแดง

3. ชลบุรี 12 ทอง 2 เงิน 10 ทองแดง

4. ศรีสะเกษ 11 ทอง 3 เงิน 10 ทองแดง

5. นครศรีธรรมราช 6 ทอง 8 เงิน 10 ทองแดง

โหวตข่าวนี้
  • ชอบ
    0.0%
  • ไม่ชอบ
    0.0%
  • สนุก
    0.0%
  • ประหลาดใจ
    0.0%
  • เสียใจ
    0.0%
  • ให้กำลังใจ
    0.0%
advertisement

ไทยรัฐทีวี

advertisement