วันจันทร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2562
บริการข่าวไทยรัฐLogin
ศึกมวยไทย 7 สี มีลุ้น “มหาเดช-เดอะเล็ก-บัญชาชาติ”

ศึกมวยไทย 7 สี มีลุ้น “มหาเดช-เดอะเล็ก-บัญชาชาติ”

  • Share:

เวทีมวยบลูอารีน่า จ.สมุทรปราการ สนามมวยช่อง 7 สี และ เวทีราชดำเนิน วันอาทิตย์ที่ 10 ก.พ. (วันนี้) มีมวยให้ชมทั้ง 3 แห่ง “ชัย ศิษย์ อ.บี้” ขอวิจารณ์ไปตามฝีมือดังนี้

ศึกมวยดีวิถีไทย ช่อง 28 เอสดี ถ่ายสด 12.00 น.

ยอดภูผา อบต.โนนทอง มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดกว่า จะชนะ สิงห์พยัคฆ์ พยัคฆ์ลำพอง 130 ป. o ศรพระราม น.นริสสร มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดแต่กระดูกเป็นรอง จะแพ้ เพชรนคร ต.เพชรตะวัน 110 ป.

ตักศิลา ช.ห้าพยัคฆ์ มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสดมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ รุ่งนภา ปิ่นสินชัย มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าแม่นยำรุนแรงฉลาดแต่เสียดสียืดเยื้อเป็นรองท้ายๆ 142 ต่อ 143 ป.

อเล็กซ์ ช.รัตนชัย (อิตาลี) จะแพ้ เพชรนาล้อม ร.ร.เมืองพญาแลวิทยา 136 ป.

ศึกมวยไทย 7 สี ช่อง 7 ถ่ายทอดสด 14.30 น.

เพชรศิลา ศิษย์สารวัตรเสือ มวยแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีเหนียวแน่นมีฮึดตลอดกว่า จะชนะ เพชรเสกสรร เกียรติเจริญชัย 103 ป.

บัญชาชาติ ศิษย์หนุ่มน้อย มวยจังหวะเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฟอร์มสดมีฮึดตลอด จะชนะ ไข่มุกดำ ช.เรืองรัมย์ มวยแข็งแกร่งเตะแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดแต่ช้ากว่าชนิดสนุก 123 ป.

เดอะเล็ก (ว.สังข์ประไพ) ศิษย์ผู้พันโอม มวยเก่าแข็งแกร่งเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงเก๋าเกมกว่าฟิตซ้อมเตรียมตัวมาแจ้งเกิด จะชนะ กาก้า (ทมิฬดำ อ.วันเชิด) แป๊ะมีนบุรี นักชกชาวกัมพูชาทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอด แต่เก๋าเกมเป็นรอง 126 ป.

ชิงแชมป์มวยไทยรุ่นไลต์เวทที่ว่าง มหาเดช (โตโต้) พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม มวยทรหดเตะต่อยหมัดแทงเข่าศอกปล้ำตีรุนแรงมีฮึดตลอดสภาพร่างกายหนุ่มแน่นกว่า จะชนะ สิทธิศักดิ์ เช็งซิมอิ๊วยิม มวยเก่าจังหวะฝีมือเตะต่อยหมัดแทงเข่าปล้ำตีรุนแรงฉลาดแต่สภาพร่างกายเป็นรองชนิดสนุกพลิกไปมาอีกครั้ง 135 ป.

ศึกเพชรเจ้าพระยาเวทีราชดำเนิน 18.30 น.

เพชรสมพงษ์ เพชรหนองจิก จะแพ้ แสงเทียนจิ๋ว ทีเด็ด 99 103 ป.

โอมา มาเซีย (เบลเยียม) จะชนะ ยอดฉัตรชัย ส.แจ่มจันทร์ 148 ป.

ดอกไม้ป่า เจนวิทย์ก่อสร้าง จะชนะ พิทักษ์ชัย ศูนย์กีฬาบ้านไร่ 128 ป.

เพชรนำชัย เจนวิทย์ก่อสร้าง จะแพ้ ซุปเปอร์แมน เพชรภาวิณี 128 ป.

เอี่ยว อ.บุญถม จะชนะ ภูซางใหญ่ ดาบรันสารคาม 147 ป.

โลมา อ.บุญถม จะชนะ อารัน เข้มมวยไทย (อิตาลี) 154 ป.

โอเว่น ม.ทัศนัย จะแพ้ สามก๊ก เกียรติหมู่ 4 128 ป.

สุดแดน เกียรติไพลิน จะชนะ โอมา อาลาบี (เลบานอน) 132 ป.

พงษ์ ลูกเจ้าพ่อโรงต้ม จะแพ้ เพชรสมิหลา ส.สมหมาย 111 ป.

ชัย ศิษย์อาจารย์บี้

อ่านเพิ่มเติม...

คุณอาจสนใจข่าวนี้

คุณอาจสนใจข่าวนี้