วันเสาร์ที่ 23 กันยายน พ.ศ. 2560
บริการข่าวไทยรัฐ

ข่าว

วิดีโอ

ส.บอลเรียก 41 ขุนพลช้างศึกยู-18 เก็บตัว ล่าแชมป์อาเซียน 2017

ส.บอลประกาศรายชื่อ 41 นักเตะเยาวชนยู-18 เข้าแคมป์เก็บตัวฝึกซ้อม ก่อนออกล่าแชมป์อาเซียน 2017 ที่ประเทศเมียนมา ระหว่างวันที่ 4-17 กันยายนนี้ และมีคิวรายงานตัวในช่วงสิ้นเดือนกรกฎาคมนี้...

วันที่ 26 ก.ค. 60 สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ประกาศรายชื่อนักเตะฟุตบอลเยาวชนทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี จำนวน 41 คน เพื่อร่วมเข้าแคมป์เก็บตัวฝึกซ้อม ก่อนเดินทางไปทำศึกชิงแชมป์อาเซียน 2017 ที่ประเทศเมียนมา ระหว่างวันที่ 4-17 กันยายนนี้

สำหรับทีมงานชุดดังกล่าว จะคุมทีมโดย มาร์ค อลาเบดรา ปาลาซิโอส หนึ่งในกุนซือจากเอคโคโน ซึ่งทั้งหมดจะเก็บตัวฝึกซ้อมที่แคมป์เกียรติธานี คันทรี คลับ อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ ซึ่งนักเตะทั้งหมดต้องเข้ารายงานตัวในวันที่ 31 กรกฎาคมนี้ เวลา 10.00 น.

รายชื่อนักฟุตบอลทั้ง 41 คน

1. นายกิณตพัชห์ มันปาติ สโมสรบีอีซี เทโรศาสน

2. นายพิพัฒน์ แสงวงศ์ สโมสรบีอีซี เทโรศาสน

3. นายปกเกล้า มีสติ สโมสรบีอีซี เทโรศาสน

4. นายณัฐวุฒิ ชูติวัตร สโมสรชลบุรี เอฟซี

5. นายกิตติธัช ประนิธิ สโมสรชลบุรี เอฟซี

6. นายพีรพัฒน์ จำปาแก้ว สโมสรชลบุรี เอฟซี

7. นายชัยวัฒน์ วีระกิจพานิช สโมสรชลบุรี เอฟซี

8. นายนิติธร ศรีประมาณ สโมสรชลบุรี เอฟซี

9. นายนิธิ ศิริจันทร์ สโมสรชลบุรี เอฟซี

10. นายกฤสรินทร์ ชิณะศรี สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี

11. นายพานุวัฒน์ สมใจ สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี

12. นายภูวนาท เรืองศรี สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี

13. นายสุรบดี ราษฏ์เจริญ สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี

14. นายธรรมชาติ วรรณทรัพย์ศิริ สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี

15. นายรชานนท์ มะหะหมัด สโมสรแบงค็อก ยูไนเต็ด

16. นายวรุฒ วงศ์สมศักดิ์ สโมสรแบงค็อก ยูไนเต็ด

17. นายศุภณัฐ ทรวดทรง สโมสรแบงค็อก ยูไนเต็ด

18. นายนราวิชญ์ เก้าสันเทียะ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด

19. นายธีรภัทร เลาหบุตร สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด

20. นายสุทธิพงษ์ พิศาลทรัพย์ สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด

21. นายกิตติพงษ์ สุปัญญา สโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด

22. นายยุทธพิชัย เลิศล้ำ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

23. นายศราวุฒิ มั่นจิตร สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

24. นายพีรพัฒน์ ขมิ้นทอง สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

25. นายปัญญวัฒน์ นิสังรัมย์ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

26. นายสุริยะ ใจสุข โรงเรียนอัสสัมชัญ ศรีราชา

27. นายวุฒิชัย คุ่มเคี่ยม โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี

28. นายอานนท์ ประสงค์พร โรงเรียนอัสสัมชัญ ธนบุรี

29. นายกิตติพงษ์ แสนสนิท สโมสรอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด

30. นายดนุสรณ์ สมชอบ สโมสรอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด

31. นายโชคอนันต์ สายมาอินทร์ สโมสรอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด

32. นายพงศกร สาลี สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี

33. นายณธกรณ สร้อยทอง สโมสรบางกอกกล๊าส เอฟซี

34. นายธนวรรธน์ เอื้อธนไพศาล สโมสรบีซีซี เอฟซี

35. นายจตุรพัช สัทธรรม สโมสรบีซีซี เอฟซี

36. นายกิตติ กินโนนกอก สโมสรบีซีซี เอฟซี

37. นายปภาวินท์ ทิพรักษ์ สโมสรบีซีซี เอฟซี

38. นายสันติภาพ แย้มแสน สโมสรบีซีซี เอฟซี

39. นายภาคิน วิเศษชาติ สโมสรอยุธยา เอฟซี

40. นายคีรอน อ้อนชัยภูมิ โรงเรียนเทพศิรินทร์

41. นายดุษิต ไชยตาแสง โรงเรียนหนองโพวิทยา